Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tác phẩm đầu tay và đầu tiên: Banner cho forum của mình

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi badday03, 27/11/12.

Lượt xem: 3,732

1. badday03

badday03 Mới đăng kí

Cảm ơn bạn nhóe, mình sẽ cố gắng ngâm cứu thêm, cũng chúc Forum mình ngày càng lớn mạnh. :)
  2. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Màu xanh lục bỏ vào đây thấy nó không hợp cho lắm.
    Bạn lạm dụng nhiều font không kết hợp nên rối cho người đọc, chưa kịp làm quen với mặt chữ này đã phải tiếp nhận một mẫu chữ khác khiến mất tập trung vào nội dung truyền đạt.

Ngay trên Logo bạn đưa ra tên công ty một cách thiếu hiệu quả: size quá nhỏ, không in hoa. Mình khuyên bạn nên sử dụng font tựa như Arial để viết, in hoa và set Bold để tạo ấn tượng mạnh về công ty.
    Phần Title workshop bị đặt không cân xứng, có cảm giác logo nặng bị nâng lên trên, hỏng bố cục. Việc hỏng bố cục cũng thể hiện ngay ở chỗ một khoảng trống vô bổ xuất hiện rất rộng giữa logo và 'Training'.
    Một cái nữa là cách sử dụng từ: trong trường hợp này đã Training thì không Workshop và ngược lại vì hai từ này đi với nhau chả có nghĩa gì hết bạn nhá :)
    badday03 thích bài viết này
  3. Mot_nguoi_la

Mot_nguoi_la Thành viên cấp 1

:v Toàn thấy chê banner ko có sức hút rồi này nọ mà đến khi bạn ý hỏi cách khắc phục lại ko thấy trả lời là xao :v :v

Thứ nhất: bạn phải học cách yêu tác phẩm của mình, mỗi tác phẩm mà bạn làm ra dù xấu dù đẹp đó cũng là đứa con tinh thần của bạn. Nên đừng bao giờ xin gạch cho nó. Thay vì xin gạch hãy xin những đóng góp "thêm chỗ này ra sao, bớt chỗ này với mục đích gì". Với gạch, chỉ có: Xấu, không chấp nhận được, ko hay, nói chung là ko ổn, vẫn chưa được, thế này đơn giản quá, bla bla... và bạn càng nản chả muốn làm nữa

Thứ hai: Khi mới bắt đầu học. Hãy tham khảo ít nhất là 30 bức về cái vấn đề mà bạn đang định làm. Khi thấy có một nhận xét: (chẳng hạn) font chữ không hợp. Bạn lập tức tìm các chủ đề về cách chèn font, khi tìm được nó bạn sẽ ngộ thêm ra khái niệm typography. Nhận xét màu không hợp ~> tìm về chủ đề màu sắc, bố cục chưa được ~> tìm chủ đề về bố cục

cứ theo 2 cách trên bạn sẽ sớm thành tài
    Về bức của bạn, tuy còn một vài chỗ chưa được nhưng với newbie thì bạn đã làm khá tốt rồi
    badday03Asio Flammeus thích bài viết này.
  4. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

:))
  5. Mot_nguoi_la

Mot_nguoi_la Thành viên cấp 1

cười cái giề. Đấm phát trết nuông giờ :))
    badday03ILovePhotoshop thích bài viết này.
  6. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Thì tụi mình vẫn góp ý mà ?
    mình vẫn đưa ra ý kêu bạn ấy nên hạn chế xài nhiều font,đổi màu bg,đổi size...mà ? chứ có chê xong quay đít đi lun đâu,nói dzậy anh em bùn :-s . Trước giờ vào 4rum chưa bao giờ có khái niệm chê bai ai để làm giảm ý chí của ng đó hết cả,bởi mình biết rằng mình chưa chắc làm dc như ngta mà,nhưng mình chỉ đứng trên cương vị 1 người nhìn từ bên ngoài vào để đưa ra 1 nhận xét góp ý cho bạn ấy thôi,hj . :D
  7. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

http://forum.vietdesigner.net/forums/text-effect/
    trong diễn đàn mình có mà bạn, bạn cứ làm theo thử, có chỗ nào ko rõ thì pm mình :D
  8. badday03

badday03 Mới đăng kí

Cảm ơn tất cả các bạn đã góp í cho mình. Cảm ơn riêng bạn Mot_nguoi_la mấy cái nữa nhóe. Mấy khái niệm typography, tutorials đó mình trc khi làm mình ko biết nó là gì cả, giờ thì cũng sơ sơ rồi đang tìm hiểu tiếp đây. Thank somuch !!!

Ủng hộ diễn đàn