Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tác phẩm đầu tay

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm 3D' được đăng bởi roney0011, 3/2/13.

Lượt xem: 5,807

1. trần phi thành

trần phi thành Mới đăng kí

Mình góp ý 1 chút nhé. Về cơ bản bố trí vật dụng thì tốt rồi nhưng hình như phòng còn "hơi rộng",ý mình là còn nhiều khoảng trống bên giường :)
    Còn về render thì ổn. Có điều màu sắc còn lạnh lẽo quá :)
    Bạn nên tạo điểm nhấn trong phòng,cho nó sinh động lên,vd như có thể nhấn ở kệ sách này hoặc là mảng tường phía sau tivi. Chúc bạn thành công!
    roney0011 thích bài viết này
  2. roney0011

roney0011 Mới đăng kí

cái này là dùng 3dsmax + vray bạn nhé
    cangood94 thích bài viết này
  3. thaptam142

thaptam142 Thành viên cấp 1

:) Phòng ngủ mà ánh sáng trắng thì lạnh lẽo quá bạn ơi ^^.
  4. thaptam142

thaptam142 Thành viên cấp 1

Style cũng được đấy, nhưng nhìn qua thì model là full thư viện ^^, ko biết bạn tập render, đặt ánh sáng hay bài làm
  5. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

:v Đầu tay ---> Từ dùng nhiều của mấy cao thủ VDS :v
    nokia6670thaptam142 thích bài viết này.
  6. nokia6670

nokia6670 Thành viên cấp 2

đầu tay thế này quá đỉnh roài. Nhưng ngủ, nằm,... ở đây cảm giác nguy hiểm lắm bạn ơi. Cái đèn trần thế kia ngửa mặt lên hơi bị ngại đấy @@ ( ý kiến cá nhân )
  7. fankaka8

fankaka8 Thành viên cấp 1

NHỢT NHẠT QUÁ BẠN ƠI
  8. thanh bui

thanh bui Thành viên cấp 1

Ánh sáng đục quá..cái trần hơi rắm rối nhé...và chưa có điểm nhấn ^^
  9. thanh bui

thanh bui Thành viên cấp 1

Xem hình cảm giác bị ngột ngạt quá.. @@
  10. thuy07k4

thuy07k4 Thành viên cấp 2

Dựng hình với cả bố trí thì mình chẳng nói, nếu là đồ án thì các thầy chắc đã chỉnh chán rồi... Mình chỉ nhắc bạn xíu phần ánh sáng... Trong phòng sơn trắng bạn ko nên để ánh sáng trắng, nó phản vào tường gây loạn sáng, nên chọn ánh sáng vàng nhạt xíu cho ấm. Với cả render chất lượng cao thêm tí nữa, bài này nhìn trên máy tính đẹp, nhưng in ra giấy nộp thì chắc phải xem xét @@... Cố gắng lên nhóe
  11. huuduc10

huuduc10 Thành viên cấp 1

:like: đẹp đẹp
  12. mrhanh

mrhanh Mới đăng kí

u ám
  13. superale

superale Thành viên cấp 1

vai~ đầu tay! >"<
  14. stormeyehsh

stormeyehsh Thành viên cấp 1

Nhìn ảo quá bạn ơi! Mình cũng là dân trong ngành nên nhận xét 1 tý nha. Những model bạn dựng nhìn có vẻ hơi cứng, cái chăn với gối nhìn còn thô, sử dụng màu sắc hơi đơn điệu, không có điểm nhấn. Như Liebestraum nhận xét ở trên thì cái cửa sổ hơi cao, thường thì nó ngang với cái của đi bạn à, tại trên đó có cái dầm nữa, nên làm cao như vậy ko thực tế. ^^! Mình chỉ nhận xét dzậy thôi, chứ thực ra những lúc " lầy lội" render ra được như zậy là tốt lắm rồi. :)
  15. C0r0na

C0r0na Thành viên cấp 1

bài này giống như bạn bỏ model vô thôi ý, chưa làm vật liệu, trông bình thường, gọi là thiết kế thì chưa có gì cả.
  16. TissGraffy

TissGraffy Thành viên cấp 2

sau e cũng phải làm phòng dư lày :)
  17. mailove00

mailove00 Thành viên cấp 1

riêng mình thấy đẹp rồi ... ai chê làm cái post lên đi ... phán như thánh ý @@ hoa cả mắt :|
  18. ngochoaitn

ngochoaitn Thành viên cấp 1

tay nghề tốt nhỉ=)) 1 like

Ủng hộ diễn đàn