Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tác phẩm đầu tiên sau hơn 1 tháng nghiên cứu về PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi mrtu_93, 11/10/15.

Lượt xem: 3,789

1. mrtu_93

mrtu_93 Thành viên cấp 2

bác Cường Cdkey vâng như tiêu đề rồi mình chỉ là căn bản thôi nên còn lỗi mà
  2. thaiep

thaiep Thành viên cấp 1

lần đầu thế là "tạm" r bác :))) cố gắng lên ha :>
  3. kubeongay

kubeongay Thành viên cấp 2

Ngay cả một người đã vừng về nghề thì sau 1 khoảng thời gian nhất định xem lại tác phẩm của chính mình cũng giật mình, cũng có nhiều khi ngồi máy tính nhiều quá hoặc do ánh sáng tác động, cái ảnh buổi sáng chỉnh, buổi chiều xem lại cũng thấy lạ lẫm
  4. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

quan trọng là thẩm mỹ. t thấy b làm quả da e bé chả đẹp tý nào. chưa nói đến trình độ thành thạo
  5. Nguyễn Thành Đạt 1907

Nguyễn Thành Đạt 1907 Mới đăng kí

Thảm họa bạn êi
  6. Long Lia

Long Lia Mới đăng kí

Hình như bạn chỉnh tương phản hơi quá nên nó không được thật lắm! Ghép cũng chưa triệt để!
    Cố gắng hơn bác nhé!
  7. Không đc đẹp cho lắm. Tấm dưới hơi xấu
  8. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Ngồi nhìn các bác chém, em không nhịn được cười! ;;)
  9. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Thực sự thì mình cảm nhận ảnh gốc màu nó đẹp hơn ảnh sửa :v
    Ảnh của thớt mắc 1 số lỗi cơ bản như
    1 - Độ mịn của da ( Trẻ con da vốn đã sẵn mịn rồi nên có làm chỉ nên làm tươi sáng có cùng lắm thì thêm độ nét mịn 1 chút > Ở đây làm mịn quá tay dẫn đến gần như không còn đường nét )
    2 - Màu sắc da ( Có phần bị tái không còn là da tự nhiên nữa mà giờ cảm giác như 1 khuôn mặt với lớp da bắng sáp )
    3 - Về việc cắt chích ảnh ( Cái này do mới làm nên mình cũng không chỉnh lỗi nhiều nhưng sau bạn nên chú ý làm kĩ hơn 1 chút nữa > Tránh việc còn các đường viền thừa khá lớn quanh layer của cậu nhóc )
    P/s :
    - Học làm Photoshop thì ngay từ đầu học dần dần từng bước 1 kể cả về các bộ lọc và đừng có quá bị phụ thuộc vào flug-in hay action - Coi như lúc học thì nên quên đi cái khái niệm action đi ( Flug-in thì có thể sử dụng kèm )
    - Và nhất là khi làm ảnh mà mình coi là đã xong thì nên coi lại chi tiết ảnh xem có phần nào bị lỗi - thừa gì hay thiếu gì để hoàn thiện trước khi "đẻ" ra sản phẩm
  10. dungtk

dungtk Thành viên cấp 1

chúc bạn 10 tháng nữa thành công và pro nhé:)):)):)):)):))
  11. mrtu_93

mrtu_93 Thành viên cấp 2

thank bác tiny love đã nhận xét cho e e cảm ơn
  12. nguyễn văn nam

nguyễn văn nam Thành viên cấp 1

cố thêm tý nữa bác ạ, ảnh cảm giác hơi bị thủng
  13. February.23

February.23 Thành viên cấp 1

bác lên học blend trước khi học ghép ảnh :3. Thằng bé trông gớm quá
  14. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

Trước tiên tập trung vào cái bố cục, nếu hỏng bố cục sau này làm tốt rồi vẫn rất dễ dính lỗi bố cục :v
  15. ko ổn lắm cắt gép còn hở nhiều :) ảnh gốc còn đẹp hơn
  16. ruaconx11

ruaconx11 Banned

1 : Ánh sáng
    2: Bố cục
    3 : Cân chỉnh màu
    ánh sáng đẹp
  17. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

mình chỉ thấy đưa bé mặt giống cái logo Alienware nên cười thôi mà, chứ có chê tác phẩm bác xấu đâu :D

Ủng hộ diễn đàn