Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tác Phẩm Dự Thi Thiết Kế Lịch......Chẳng Được Giải Gì Cả...Mọi Người Cho Ý Kiến

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi viethiep2011, 31/12/13.

Lượt xem: 2,563

1. viethiep2011 Thành viên cấp 1

Tên Tác Phẩm: Vó Ngựa Thánh Gióng

Lí do em chọn tên này vì thứ nhất là nó

hay,phú hợp với thiết kế của em.Theo em cái tên này còn mang tính truyền thống,yêu nước,thể

hiện sự vững mạnh,phát triển

-Về Màu Sắc: em sử dụng màu xanh biển,cùng màu với logo làm màu chủ đạo để tạo sự hòa

quyện,thống nhất.Trong phong thủy, màu xanh dương thể hiện sự: uy quyền, đỉnh đạc, an toàn,

đáng tin cậy, truyền thống, ổn định, trung thành

-Về Bố Cục: em xếp những tháng thành 3 hàng,mỗi hàng 4 tháng…Con số 3 tượng trưng

cho sự vũng chắc,trường thọ.Con số 4 là nói đến sự tốt lành,thuận lợi

-Về Họa Tiết: Năm 2014 là năm Giáp Ngọ,năm của con ngựa..em nghĩ đến hình tượng thánh

gióng.Là người Việt Nam chắc ai cũng biết Thánh Gióng nhổ tre đánh đuổi giặc ngoại xâm..

trong thiết kế của em có hình con ngựa cưỡi mây và cây tre..khi nhìn vào chúng ta sẽ nghĩ ngay

đến Phù Đổng Thiên Vương…..hình con ngựa cưỡi mây,hướng về phía mặt trời tượng trưng

cho sự đi lên vững mạnh,thành công vang xa của nước Việt Nam nói chung và của học viện nói

riêng..Cây tre thể hiện đức tính đoàn kết..chịu khó..ngay thẳng của con người.là biểu tượng

đẹp của Việt Nam..Mộc ,mạc,giản dị..Tiếp đến là hình VTC trong các ô màu .nó thể hiện sự sinh

động.vui tươi.tràn đầy sức sống...chữ V nằm trong ô mà xanh nhạt thể hiện sự mộc mạc,giản

dị,chữ T trong ô màu đỏ thể hiện sự sinh động,chữ C nằm trong ô màu hồng thể hiện sự tươi

trẻ,cá tính….Cuối cùng là cành hoa đào..thấy hoa đào là ngĩ ngay đến tết,nghĩ ngay đến sự sum

vầy.Hoa đào tượng trưng cho sự sinh sôi nảy nở,là biểu tượng của mùa xuân,là hình ảnh quen

thuộc của người Việt Nam…

Về Ngày,Tháng Trong Lịch: em kết hợp giữa lịch blog và lich treo tường…Hiện nay thời đại công

nghệ phát triển.Để tra thông tin ngày tháng thì lịch không phải là thứ duy nhất..điện thoại di

động,internet làm việc này tốt hơn lich…theo em.lịch ngoài tác dụng là xem ngày tháng còn

dung để trang trí..thời buổi này.lich dung để trang trí là chủ yếu..nhìn vào tờ lich với những

con số làm cho người xem bị rối,cảm giác nhàm chán.em sử dụng các tập giấy giống giấy tiện

lợi ngoài ghi ngày tháng.còn có thể dùng để viết các công việc của mình.nhìn vào tờ lịch với

những mẩu giấy màu sắc tạo cảm giác thích thú cho người xem.đem lại cảm giác mới lạ..Lịch

treo tường thường chi có thứ ,ngày, tháng mà không có các nội dung khác như các ngày lễ quan

trọng,các câu ca giao,tục ngữ như lịch blog vẫn thường ghi.Trong thiết kế của em.các ngày của

một tháng được gom lại thành một tập.Phía ngoài có ghi tháng…Nhưng tập giấy màu sắc sẽ nổi

bật lên trên nền xanh của tờ lịch

...
  2. JasonT

JasonT Thành viên cấp 1

Ấn tượng đầu tiên của mình là con ngựa xấu quá bạn àh 8-|
  3. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

đúng là con ngựa xấu thật :|
    viethiep2011 thích bài viết này
  4. viethiep2011

viethiep2011 Thành viên cấp 1

e có biết gì về AI đâu..lượm lặt thui
  5. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

chắp vá lộn xộn 1 mớ thứ chả liên qan gì đến nhau

cái bài viết nhìn qa thôi đã thấy khó chịu rồi chứ chưa cần bàn đến nội dung
  6. luffy0607

luffy0607 Mới đăng kí

hơi bị rối mắt và k thấy điểm nhấn ở đâu, chắc tại thớt cố nhồi nhét nhiều ý tưởng vào quá
  7. nguyendovan

nguyendovan Thành viên cấp 1

một đống màu thế kia cái nào cũng muốn nổi bật nhìn đau mắt
  8. nhocksoc

nhocksoc Thành viên cấp 2

Bố cục k hợp lý, gôm lại 1 cục ở phía dưới, con ngựa xấu thật
    màu xanh đậm quá, giống như ban đêm có mặt trời nữa :3
    bạn nên cho bụi tre, trúc màu sáng tí :3
  9. Katy2309

Katy2309 Thành viên cấp 2

Nói chứ mình thích ý tưởng "open" mỗi tháng của bạn ;)
    viethiep2011 thích bài viết này
  10. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

màu mè quá!
  11. viethiep2011

viethiep2011 Thành viên cấp 1

bình luận về khía cạnh ý tưởng nhé...chứ còn hình thức thì ....em là học sinh lớp 11...chưa được học j về thiết kế cả ....điều kiện chưa có.....hihihi
  12. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

banj có thể cho mình file vector này đc k? thank trước
  13. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Hơi bỗ bã một chút, nhưng nhìn "tác phẩm" của Thớt có cảm giác như nhìn thấy một cái thùng rác ở quán nhậu, một ít giấy ăn bẩn, một ít thịt cháy, những mẩu xương gặm dở,... may mà nó không đạt giải, chứ nó đạt giải thì giải tán luôn cả cái ecademy đi luôn là vừa.
    Nighter thích bài viết này
  14. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

đầu tiên người ta xem và đánh giá chủ đề Lịch của bạn là gì ? thứ 2 phải bố cục ( thường thì đơn giản dễ nhìn ) thứ 3 mới mẻ không đụng hàng 3 tiêu đề hàng đầu ; bạn tự đánh giá xem được mấy điểm
    Vàng Đen thích bài viết này
  15. backrupt

backrupt Banned

mình không thấy đầu ngựa mà chỉ thấy ban ngày mà nhìn tre như nhìn trong đêm. xin lỗi vì mình nói hơi thô.
  16. Thiên Trí

Thiên Trí Thành viên cấp 2

Chưa cần bàn đến tác phẩm, chỉ lướt sơ qua nội dung là thấy ko ổn rồi, vì người ta dòm tác phẩm của bạn chứ ko phải mở radio nghe bạn tả. Nên bạn phải làm sao người ta chỉ cần nhìn là đã hiểu bạn mún gửi gắm ý nghĩa gì, nội dung gì và ở trường phái nào...
    Còn về tác phẩm của bạn thì như một số bạn đã nói ở trên đó là bạn bị vướng vào vết xe của hầu hết các newbie khi lần đầu tiếp xúc với cái mới mẻ đó là stock, vector nên cứ "Coppy & Paste" một cách vô tội vạ dẫn đến rối nội dung và loạn thị giác. Nhìn vào đây mình thấy hiện đại có, sến có, ý tưởng cho một số cái cũng có nhưng lại chả ăn nhập gì với nhau và chả có cái gì gọi là bố cục hết.
    p.s: Đây là nhận xét ko phải hoàn toàn cảm tính của mình mà nó phần nhiều là từ kinh nghiệm và những đánh giá cũng như nhận xét của giảng viên thông qua các đồ án chuyên ngành, vậy nên bạn hãy cố lên, và ko có gì phải bùn hết vì chẳng ai sinh ra đã giỏi mọi thứ mà ko cần học hỏi và trau dồi cả :D. Với lại mới làm cái gì thì cũng đều tự thấy nó bơ phẹc hết nhưng cam đoan rằng 1 thời gian sau khi nhìn lại bạn sẽ giật mình đấy:)) vì lúc đó bạn đã ở 1 le vồ nào khác rồi. Cố lên!\m/
    Wu Kongviethiep2011 thích bài viết này.
  17. Duck Bình Phước

Duck Bình Phước Mới đăng kí

Hàng không xài thì share cho ae tham khảo bác à
  18. Đệch

Đệch Mới đăng kí

nói bạn đừng buồn nhìn chả có gì ăn nhập vs nhau :) ko được giải là đúng
  19. Song Tử

Song Tử Thành viên cấp 2

Em thấy màu sắc nó sao sao ấy @-)
  20. Wu Kong

Wu Kong Thành viên cấp 2

1. Con ngựa. .......... xấu quá
    2. Không thấy chủ đề được thể hiện
    3. Màu sắc loạn cả lên
    4. Chưa được học gì về thiết kế thì mẫu làm ra chỉ nên dừng lại ở mức chia sẻ tham khảo chứ đừng nên mang đi thi thố kiểu " Liều Ăn May "
    Vài ý kiến cá nhân
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn