Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tác phẩm này là tác phẩm thứ 2 của em...các bác nhận xét hộ em với nhé :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi ao7892, 12/12/12.

Lượt xem: 5,283

1. tranchituyen

tranchituyen Thành viên cấp 2

mình thấy thêm mấy con bướm không hợp lí lắm...chữ cũng chua hợp lí...blend thì màu tối và nhìn mặt mod kì kì sao ấy...tấm này có nắng nên cho tươi sáng xí...
    ao7892 thích bài viết này
  2. ao7892

ao7892 Thành viên cấp 2

em blend màu thành ntn mà :((((((((:-s:((
  3. tranchituyen

tranchituyen Thành viên cấp 2

giống bạn sử dụng actions...mình chỉ đóa thế thui...k phải bỏ qua cho mình nhé
  4. Two

Two Thành viên cấp 3

;)) xem các tut, làm theo trước đã. để hiểu hết công dụng từng công cụ, chức năng.
    rồi lại up hàng tiếp bạn nhé ;))
    gạch thì có cả xe to đùng luôn :D
  5. TM-Knight

TM-Knight Thành viên cấp 2

Thiết nghĩ nếu bác ko mún bị ném đá hoặc bị giết trong đêm thì bác nên dừng việc blend của bác lại :))
    Luyện cái tâm pháp trước, trên 4rum có nhìn tut hướng dẫn bác coi làm theo thử saO:-)
  6. ao7892

ao7892 Thành viên cấp 2

vâng :) cảm ơn bác :) có lẽ ăn tông với gạch mẩu quen luôn rồi nên em sẽ cố gắng lần sau ( mong là không thế nữa...)
    vâng :)
    không j đâu bạn ah :) ngã rồi dậy mà lẽ thường tình còn j...nếu à ko dậy được thì ko phải là nhok ngố :)
  7. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

mình nghĩ vấn đề đầu tiên của bạn là cảm nhận về màu sắc, hình ảnh cũng như thế nào là "đẹp" của một bức ảnh chưa tốt. Nên bạn có thể xem nhiều ảnh của các photographer nhiều vào, chú ý quan sát cách họ làm ảnh, đừng có làm gì vội cả, cũng đừng lấy tut ra làm vì có làm cũng chỉ như cái máy, quan trọng là cảm nhận chưa tốt thì ko làm được gì đâu. Nói thật tình là bạn có ít tư duy mỹ thuật và có lẽ cần nhiều thời gian để rèn luyện hơn.
    VietLeviathanzao7892 thích bài viết này.
  8. ao7892

ao7892 Thành viên cấp 2

cảm ơn bạn nhé :) mong bạn giúp đưox nhìu :)
  9. chionekochan

chionekochan Thành viên cấp 2

bạn nên...làm cho cái hình nó nổi lên, sáng lên một chút. Cái khung xung quanh thì dùng màu bớt nổi đi một chút ; ; ví dụ như xanh ngọc hoặc xanh da trời ấy ; ; cái khung nó nổi hơn hình ko ổn tí nèo ; ; với lại...cái chữ...đọc hổng có ra... font bị rườm rà và màu bị chìm ấy.... ; ;
  10. ao7892

ao7892 Thành viên cấp 2

cám ơn bạn nhé :)
  11. chionekochan

chionekochan Thành viên cấp 2

mình cũng mới tập blend lại :D bạn cứ vào 4rum tìm tut làm theo trước đã ;) khi nào thấy ổn ổn thì up lên choa mọi ng nhận xét heng :D cố lên nào :D
  12. gaumap.foto

gaumap.foto Thành viên cấp 2

đẹp quá, há há
  13. việt ptit

việt ptit Thành viên cấp 3

ý bạn là "đất nước đổi mới lâu rồi" đúng không :))
    Two thích bài viết này
  14. khoinguyen_tkd92

khoinguyen_tkd92 Thành viên cấp 1

bạn ghép hình giông thằng em học lớp lá của mình dùng con N8 ghép :| mình thiết nghĩ cách tốt nhất đối với bạn bây giờ là xem những tác phẩm đẹp và cảm nhận được cái đẹp của nó đã trước khi học sử dụng pts #-o
  15. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

phong cách màu mè hoa lá cành này giờ là quá khứ rồi bạn ơi, nó chỉ tồn tại ở "những ngày đầu của PTS" thôi ^^! Nhìn hình của bạn khéo có nhiều tay chỉnh sửa rớt nước mắt vì nhớ lại thời xa xưa của mình ấy chứ (mà mấy tay đó chắc hiếm hoi lắm mới có mặt ở đây :P )
  16. CoffeeLove

CoffeeLove Thành viên cấp 2

Nhìn giống mấy tấm hình của dì tui làm bằng cái trương trình gì đó ko phải pts nó có sẳn khung hình hoa lá cành này nọ rồi chỉ bỏ hình vô thôi! Chắc chủ thớt thiếu gạch xây nhà hả, hay chỉ đùa cho vui thôi ^^
  17. Khánh Híp

Khánh Híp Thành viên cấp 1

mình ko hiểu ý đồ của bức ảnh này :-s
  18. Tazi.Nguyen

Tazi.Nguyen Thành viên cấp 1

mới vào nghề! cố lên dần sẽ khác ^^!
    Nhưng phải nói bức này tệ lắm bạn ạ!
  19. ExoticFlavor

ExoticFlavor Thành viên cấp 2

Nhìn xì tai giống năm 95~98 quá! Hồi xưa thích ảnh màu mè thế này.
    tungchuyentq thích bài viết này
  20. tungchuyentq

tungchuyentq Thành viên cấp 1

với những bức ảnh có cảnh tnày thì theo mìh bạn cho khung ảnh, chỉnh màu, 1 ít text là đẹp.

Ủng hộ diễn đàn