Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tác phẩm tập hợp các tut từ Home Web( làm lại từ "Thiên Đàng và Địa Ngục")

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi zjtvn, 27/8/12.

Lượt xem: 4,781

1. zjtvn Thành viên cấp 1

Vui là chính:))

...
    pitlamgi thích bài viết này
  2. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

Chắc là bạn mới học PS, mình nghĩ thế vì bạn mắc 1 số lỗi cơ bản. :)). Hồi xưa khi mới tập tành cái này cũng thích làm mấy cái thể loại king dị như này.
    -Lỗi thứ nhất: Hạn chế xài những font hoa hè, đơn giản là đẹp.
    -2. bạn tách cái đầu rắn medusa bị lỗi, vẫn còn nét viền trắng.
    3. Nên để xoay mẫu thẳng đứng sẽ đẹp hơn, (khi nhìn pic bạn làm , người xem phải lệch cổ về bên trái, đau cổ +_+)
    -4. mắt màu xanh, bạn chưa đổi chế độ hòa trộn màu. (softlight or overlay)
    -5. cái cánh quá nhở so với mẫu, như là để trang trí thôi, không bay được.
    -tạm thời thế và còn nhiều nữa, nhưng nói nhiều quá rùi. +_+
    boyplayOno thích bài viết này.
  3. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Chúng ta gọi đây là 1 kiêu gạch. :D
    Nhưng nói thật bác nói đúng đấy, em mới chỉ nhận xét được cái 1 2 và 5. :D
  4. zjtvn

zjtvn Thành viên cấp 1

mắt xanh mà hòa trộn thì còn xanh sao được nữa bác? mình trộn cả rồi nó ra màu khác hết, còn cánh linh hồn thì mỏng manh vậy đủ bay rồi bác, người bên phải là 1 linh hồn thánh thiện chứ ko phải người trần mang cánh đâu bác:)), phần font công nhận là làm biếng quá nên có cái nào hợp để luôn=)), mẫu đứng nghiêng nên khi xoay lại thì cái chân vểnh lên bác à, cái này mẫu sao chịu vậy thôi #:-s
  5. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

Bên thiên thần: phần tóc quá ảo so vs mức qui định, da hơi cháy sáng. Chỗ phần áo màu đen của mẫu xóa đi vẫn còn lộ, để lại dấu vết
    Bên ác quỷ:Phần cánh và phần đầu rắn medusa nhìn cũng lộ ghép quá vì chưa có đổ bóng, hơn nữa phần đầu cắt ghép vẫn ẩu,lem hết sang cả mặt mẫu. Phần tay cũng rất ẩu, ngón cái như bị chặt mất, ngón áp út thì lại hơi thò ra :|
    Và phần ranh giới giữa 2 bên hơi nham nhở, lem màu lung tung
  6. zjtvn

zjtvn Thành viên cấp 1

mức quy định nào vậy bạn ? :)) lửa ở phía sau nên mình ko biết cho nó đổ bóng vào đâu đấy chứ, phần bạn nghĩ lem là mái tóc đỏ của mẫu chứ ko phải lem bạn à @@, ngón cái thì rõ ràng là mình cắt đi cho nó rùng rợn 1 tí, ranh giới mình ko xử lý nhìu là để nói lên thông điệp ranh giới thiện ác ko rõ ràng thôi.:|
  7. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

nói là mức qui định thế thôi chứ thực ra không có mức rõ ràng :D, mình chỉ nói vậy thôi vì nó quá ảo.Vụ đổ bóng thì mình không chuyên về manip nên k rõ, nhưng theo cảm quan thì mình chỉ thấy nó giả vì không có bóng thôi.Còn về mái tóc thì ẩu quá vì mình thấy chỉ như bạn dùng brush quệt lên thôi. Ngón cái mà bạn cắt đi như thế thì ẩu quá, nên cắt cẩn thận vì nhìn thấy hẳn 1 vùng chọn bạn xóa đi làm tách biệt với các vùng lân cận. Nếu thông điệp ran giới thiện ác không rõ ràng thì bạn đừng làm rõ thành 1 đường thẳng nữa mà làm cái ranh giới nó ảo ảo mờ mờ đi 1 tẹo thì sẽ rõ ràng ý tưởng hơn. Và mình cũng góp ý luôn là bạn nên tiếp thu ý kiến mọi người vì là tác phẩm đầu tiên nên nhiều sai sót là chuyện bình thường thôi, tiếp thu ý kiến mọi người thì sẽ mau tiến bộ hơn :)
  8. zjtvn

zjtvn Thành viên cấp 1

Tiếp thu thì đương nhiên nhưng sửa là chuyên khác, mình tập hợp những tut trên home web về làm rồi và đã sửa rồi nhưng ko được vì home web chưa có tut nào khắc phục được mấy cái này, nhuộm tóc theo tut chứ ko phải brush vẽ đâu, brush vẽ được vậy thì pro lắm rồi, nói chung mình tập hợp mấy cái gì có trên home web vào tấm này với mục đích vui là chính như đã nói,làm cho hoàn hảo thì thua vì tut chưa dạy =))
  9. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

như thế này thì không bao giờ khá được.
    Bạch Sầu Phitrungsuper thích bài viết này.
  10. pitlamgi

pitlamgi Banned

Mod đang đẹp nhìn thất vọng quá :(

Gợi ý cho những ai lần sau thích phong cách này là tìm mod nào hợp với kiểu mình định làm ý nhớ =)))
  11. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

đọc phát chán luôn :-s
  12. sanokun

sanokun Thành viên cấp 1

Bạn này bảo thủ quá. _"_ Nt chắc ko khá lên được thật
  13. zjtvn

zjtvn Thành viên cấp 1

mấy bác phía trên thậm chí còn chẳng hiểu ý tôi muốn nói gì nữa mà bình luận, tôi tập hợp các bài tut vào 1 tác phẩm cho vui chứ ko phải khoe 1 cái manip hay gì đó đại loại như vậy để lập tut ,làm theo những gì tut có còn những gì tut chưa có thì tôi ko thêm vào. tôi tiếp thu và ko cãi lại, chỉ nói ý định làm tác phẩm này của tôi thôi, mấy bác đừng có nguy hiểm tới mức đánh giá con người =))
  14. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

mình thấy cái bạn cho rằng là cãi lại và cái bạn cho rằng là nêu lên ý tưởng cá nhân nó hơi có sự tương tác với nhau thì phải

Những cái mà bạn làm theo tut thì nhìn vào cái tit bạn giật là đủ biết, nhưng mình không nghĩ có tut nào lại làm cẩu thả như thế cả, mà bạn làm theo tut thì đấy là điều đương nhiên, người mới học không làm theo tut thì lấy cái gì ra làm căn bản mà làm. Nhưng vấn đề ở chỗ cách bạn làm có phần ẩu, mọi người có đôi lời góp ý để cho bạn tiến bộ hơn thôi, nhưng theo mình thấy cái cách mà bạn đáp trả lại cái thành ý này là sự bảo thủ của bạn thôi, càng nói càng thấy bảo thủ. Thật sự như thế thì tu mấy kiếp chắc cũng không khá hơn được. Xin lỗi nếu bạn cảm thấy mình nói nặng lời :)
    Asio FlammeusBạch Sầu Phi thích bài viết này.
  15. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Đừng ném đá bạn ấy nữa :(
    Góc nhìn mỗi con người khác nhau, đương nhiên khi bạn nhìn vào tác phẩm của mình sẽ luôn thấy đẹp và khó tìm ra lỗi.
    Vì vậy chúng ta mới post lên xin ý kiến :)
    Và kinh nghiệm xương máu (của mình) là khi hứng gạch đá đừng có biện hộ =)

Với lại chủ thớt cũng có ý tưởng nhưng chưa trình bày hoàn hảo thôi :D
    Ủng hộ bạn bước theo đam mê nhưng trước mắt mình không ủng hộ bức này nhé :)

Ủng hộ diễn đàn