Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tách nền giúp em với ạ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi thaikydhv, 13/1/16.

Lượt xem: 4,097

1. thaikydhv Thành viên cấp 1

del................................

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/1/16
  2. jimyduong

jimyduong Thành viên cấp 1

ổn ko bác :D
    thaikydhv thích bài viết này
  3. anonymousvn

anonymousvn Thành viên cấp 1

Thấy bạn tạo nhiều topic nhờ tách ảnh vậy, có vẻ như làm để in lịch kiếm tiền hay gì gì đó....Nếu thật sự như vậy thì bạn nên trả công chút ít cho những người làm giúp, chứ nhờ vả để rồi bạn lấy công sức của người khác để kiếm tiền thì không nên.
    thaikydhvjimyduong thích bài viết này.
  4. tronglu09

tronglu09 Mới đăng kí

mình thấy cũng đúng đấy nếu bác kinh doanh thì nên nói là kinh doanh, chứ thực sự ngồi chỉnh một cái ảnh cũng tốn khá nhiều thời gian của anh em.
  5. Trandinhkhiem

Trandinhkhiem Thành viên cấp 3

6. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Giúp thớt 1 chân.
  7. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Nếu định làm cho con thì ok, free. Còn nếu vắt sữa người khác thì..... rất tiếc. :D
    Đọc các cmt trên roài mới ngẫm là ko làm =))
    Hậu Sth, anonymousvnthaikydhv thích bài viết này.
  8. Trandinhkhiem

Trandinhkhiem Thành viên cấp 3

thaikydhv : File mình đăng là file png, bạn chỉ việc chuột phải vào ảnh và copy về máy bạn. Cảm ơn bạn đả thích.
  9. hklb5643

hklb5643 Thành viên cấp 1

ducuong233 thanh niên kiệt sỉ nhất năm, người ta không làm được mới nhờ có 1 cái ảnh, ai rảnh thì làm trong 5 10 phút là xong có gì mà phải tính toán. bỏ cả tiếng lướt diễn đàn topic nào cũng nhẩy vào sao không danh thời gian rảnh mà giúp người khac đi!
  10. hklb5643

anonymousvn không giàu vì 1 cái ảnh đâu bạn đừng có tính toán quá làm mất mặt dân designer
  11. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

hklb5643 sao lại nổi nóng lên vậy ? ai cũng có ý kiến của mình thôi, người này không làm thì sẽ có người khác làm. đôi khi 1 cái ảnh không giàu được, nhưng giúp đỡ cũng tùy người đúng không nào.. đây là diễn đàn trao đổi kiến thức và kinh nghiệm chứ ko phải diễn đàn nhờ vả, sự giúp đỡ phải đúng nơi, đúng lúc. đó là quan điểm của mình.
  12. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

hklb5643 ko biết bạn có đủ tư cách để gọi là designer chưa mà thay mặt dân designer nói chuyện, nhưng mà mình nói cho biết rằng, từ xưa tới h designer của VN mình nổi tiếng là bị bóc lột riết quen, cái gì cũng muốn nhờ và, làm free, trả tiền thì trả tượng trưng và đòi hỏi thì nhiều, lột cái quần xì ko còn cho nên bạn đừng ca bài ca "tính toán" ở đây nó hơi xa lạ với anh em.
    anonymousvn thích bài viết này
  13. hklb5643

bachpro89 trong diễn đàn có hản 1 mục để nhờ vả giúp đỡ bạn nhé, giúp được thì giúp không giúp được thì đi ra vào cmt thế người ta nghĩ gì về diễn đàn, 1 diễn đàn lớn của designer vào nhờ làm 1 cái ảnh không giúp còn vào cmt kiểu tiền long, nên nhớ design cũng là 1 nghề có thiên hướng nghệ thuật mà nghệ thuật không thể đo bằng tiền được bạn ạ.
    Hậu Sth thích bài viết này
  14. hklb5643

Soullegend bạn chắc bị bóc lột nhiều, thực sự thì nếu người ta có khả năng làm thì thời gian người ta làm xong cái ảnh này con nhanh hơn lập topic rồi chờ đợi, cũng suy đi suy lại trách người cũng phải trách bản thân mình nếu như bạn đã, đang và đã từng bị bóc lột thì tự trách mình quá ngốc nghếch mà thôi. Nói đến bóc lột thì còn vô số ngành nghề ở vn bị bóc lột không cứ gì designer bạn nhé.
  15. hklb5643

Soullegend có thể mình trong mắt bạn không đủ tư cách là 1 designer nhưng mình không quan trọng điều đó, mình vẫn sống và làm những việc có ích cho người khác, cho xã hội và chứng tỏ bản thân trong lĩnh vực design. Có thể bây giờ mình chưa đủ tư cách là 1 designer nhưng 1 ngày nào đó sẽ có những người công nhận mình.
  16. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

17. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

hklb5643 Mở mồm ra thế không thấy ngại à ?
    Đã giúp được ai chưa mà nói người khác không giúp roài bla bla.

Xin lỗi với bạn nhé. Một thằng thiết kế như bạn chỉ làm cho cái danh bạ sinh viên của trường bạn thêm bẩn mà thôi. Đạt loại giỏi thiết kế, làm cái CV chẳng ra cái thể thống gì rồi lại còn già mồm dậy đời.

:) Xin lỗi những bạn khác nhé.
    anonymousvnthaikydhv thích bài viết này.
  18. Mít Tờ Cold

Mít Tờ Cold Thành viên cấp 2

hklb5643 Mỗi người mỗi ý kiến riêng sao bạn lại nổi điên lên như vậy?
  19. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

nghe thằng nhóc con mới bập bẹ design nói mà chả buồn trả lời -))
    anonymousvnthaikydhv thích bài viết này.
  20. jimyduong

jimyduong Thành viên cấp 1

có biến, =)))) e nói là làm giúp thì free, bác nhận chưa để e gửi :v

Ủng hộ diễn đàn