Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tại sao tôi troll người khác ...?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Thiên Ma, 23/2/13.

Lượt xem: 6,604

1. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

mình cũng nghĩ là topic này bác DX làm hơi quá tay :-s
    chủ thớt đó cũng ko "nhờ cái kiểu mắt nhắm mắt mở, nhờ cái kiểu láo lếu, nhờ những điều có thể gọi là vô lý" lắm nên xem topic đó mình hơi bất ngờ với phản ứng của bác DX. Thường thì bác ấy ko vậy đâu :)
    Chắc do nóng tính ...
    DX_Degeneration thích bài viết này
  2. ZiYo

ZiYo Thành viên cấp 2

í hý hý hý ... phải nhờ vả thông minh
  3. thuy07k4

thuy07k4 Thành viên cấp 2

tớ biết là các bạn vất vả... nhưng mà nếu ko giúp được. bạn có thể thẳng thắn nói vào mặt chủ thớt là : " bạn nhờ vả thật ngu... và tôi ko thể giúp bạn " ... đừng làm người ta mất mặt hay xấu hổ... mặc dù ý tưởng troll của bạn có thể rất hay, nhưng mà từ hay và thô tục nó chỉ là một khoảng cách... và cảm giác của người khác là thứ người ngoài ko bao h hiểu đc... Tớ nghĩ sau khi đã có người giúp rồi thì các bạn muốn troll kiểu gì thì troll... Đã là một diễn đàn thì đừng gây ác cảm , để mà khó đi lên... Mà nói thật là mình thấy chủ đề nhờ vả nào cũng thấy troll hết cả @@
    Hồng Trà thích bài viết này
  4. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Mình thik câu này của bạn,chúng ta lập topic GÓP Ý để câu Like .

p/s: 90% e vẫn tin bác DX là Girl,và mình tin là mình đúng
    DX_DegenerationHồ Ly thích bài viết này.
  5. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Bạn cứ giúp đi, ko nói đến chuyện họ nhờ xong lấy hình và ra đi ko nói 1 câu nào nhé.
    Bạn giúp xong có thể bị chửi đơn giản chỉ vì họ ko thích kiểu đó cơ :)
    Tôi bị 2 lần chửi của những kẻ ko ra gì mặc dù tôi bỏ ra cả tiếng để làm rồi, cũng có nhiều topic nhờ vả chủ thớt còn coi thường những người giúp nữa cơ. Chửi khá nhiều thành viên nữa, vậy ý bạn là giúp hay troll, bạn muốn ai cũng giúp hay chỉ chọn lọc :)
  6. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

me too :">
    ILovePhotoshop thích bài viết này
  7. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

Mình cũng nghĩ DX là Girl =)))))
    Có mấy cái topic đã nói từ đầu như vậy rồi. Bạn biết chủ thớt cmt vào như thế nào không ?
    " Giúp được thì giúp , không giúp được thì thôi lượn ra chỗ khác " <--- đại ý là vậy, nhiều topic nthế lắm r bạn.
  8. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Cũng muốn lắm nhưng ko có máy ảnh :">
    Thì mình chớ ai =))
    thuy07k4 thích bài viết này
  9. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Có nhiều phần tử suy nghĩ nông cạn , cho rằng lập mấy topic kiểu này là để câu like , nên mình nói thẳng mặt họ vậy luôn , ko cần phải chống chế :)
    Thanks bạn đã đồng tình :)
    ILovePhotoshop thích bài viết này
  10. Bo Artist

Bo Artist Thành viên cấp 2

e cũng đã thử hỏi làm giống như vậy được ko mà chả thấy trả lời bác ạ :">
  11. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

vâng,bản năng Đàn ông giúp mình đánh hơi dc ở đây có mùi Gái =))
  12. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

mềnh con gái, ko thấy mùi đàn ông chăng? :">
    Bo Artist thích bài viết này
  13. Fly Nguyễn

Đàn ông nè :">
  14. Sát Thủ VietDesigner

Sát Thủ VietDesigner Thành viên cấp 2

hồi còn sống em cũng thích troll ngta lắm, xuống đây em bỏ hẳn :">
  15. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

đâu đâu? ở đâu? =P~
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  16. thuy07k4

thuy07k4 Thành viên cấp 2

Vấn đề là mình chưa nhìn thấy sự chọn lọc bạn ạ. mình để ý thấy nhiều bạn bị troll đến phát khổ mà chả nói câu nào... Oke, quan điểm của mình khác bạn... Mình sẽ làm theo cách mình nghĩ, bạn làm theo cách bạn nghĩ... Giúp đc hay k còn phụ thuộc thời gian .Tự trong tư duy mỗi người luôn hiểu cái gì đáng để làm và có thể làm... Vậy cái topic này đúng là lập nên chỉ để câu like
  17. Fly Nguyễn

Đây nè :">

Tùy bạn, vẽ chibi sẽ ko bị chê trách chửi mắng hoặc troll còn cắt ghép và blend thì bạn chứ yên tâm chuyện đó xảy ra như cơm bữa.
    Bạn nghĩ cái topic này sao cũng dc, mình thì chẳng theo hướng nào hết nên cũng ko xoắn lắm :)
    thuy07k4 thích bài viết này
  18. Bo Artist

Bo Artist Thành viên cấp 2

vâng quan điểm đã rõ ! bạn có thể dùng ngón trỏ phải nhấn vào nút Backspace cách vị trí để chuột dao động từ 10 -> 30 cm và rời khỏi đây để đi đến những nơi thú vị trong forum bạn nhé !! topic câu like chúng tôi thân ái chào tạm biệt quý khách ..
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  19. IrisSK

IrisSK Thành viên cấp 1

Nghĩa của từ troll
    LacViet nói: troll (for something) câu nhấp bằng cách kéo mồi trong nước.
    Oxford nói: một nơi/hành động không được đẹp cho lắm!
    Wikipedia nói: Các hành vi kiểu trolling là các hành vi chủ động và cố ý nhằm làm xáo trộn hoạt động của những người soạn thảo, bản quản viên, lập trình viên và những người khác. Hành vi troll là sự cố ý vi phạm các quy tắc được hiểu ngầm trong các không gian xã hội Internet. Để xác định điều này, cần đến sự đánh giá của người này về giá trị các đóng góp của người khác.

Trolling không nhất thiết giống hệt như phá hoại (tuy có thể gây rối bằng cách phá hoại). Một kẻ phá hoại có thể chỉ thích thú với việc phá nội dung một trang web, sỉ nhục một số người dùng, hoặc phát tán một số quan điểm cá nhân bằng một cách không thích hợp. Troll cố ý khai thác những điểm yếu của bản chất con người hoặc của một cộng đồng trực tuyến để làm cho người khác bực tức.

Có nhiều loại người dùng gây rối không phải troll: những chiến binh bút chiến hay người bảo vệ quan điểm cá nhân, những người lập dị, những người dùng bất lịch sự, và những người chỉ trích .
    Sách lược căn bản để đối phó với sự khiêu khích rất đơn giản: hãy kiềm chế.
  20. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Phát khổ, thôi thì mọi người cố gắng học thêm pts để về sau khỏi cần nhờ vả ai thì không bị troll thôi :D

Ủng hộ diễn đàn