Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tám chuyện] Màn hình desktop nhà em

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Cá Rô Seven, 6/6/15.

Lượt xem: 13,857

1. hungkhanh1910

hungkhanh1910 Thành viên cấp 1

#17 em xin ảnh với :D
  2. Phạm Khánh Duy

Phạm Khánh Duy Thành viên cấp 2

Để ngoài desktop làm nặng dung lượng ổ chứa win, làm win chậm chạp đi, mình tắt chức năng "show desktop icon" lâu lắm rồi :)
    Công việc thì lưu vào ổ hoặc thư mục riêng khác, sử dụng cây thư mục dễ kiếm tìm hơn, vừa sạch sẽ, vừa ngăn nắp
  3. buiductu_2010

buiductu_2010 Mới đăng kí

#10 vs #16 2 bác xài win mấy mà mấy cái icon trên task manager nó ở giữa vậy
  4. Em Ở Nơi Mô

Em Ở Nơi Mô Thành viên cấp 2

mình thì cho nó gọn gàng cho nhẹ nhõm sau mỗi lần làm việc ..đôi khi cũng tự kỷ với 2 con thằng lằng này :)
  5. caecus

caecus Thành viên cấp 2

Đã có thời gian mình bỏ hàng trăm file trên desktop với hàng loạt folder tên nào là Linh tinh, Final, Project,....nói chung là bạ đâu đặt tên đó, sau đó đi tìm file cũ khùng luôn.
    Giờ làm việc có khoa học, lưu file vào từng folder đặt tên theo tháng và đặt tên theo project, tìm kiếm rất dễ dàng
  6. Đào Đình Chương

Đào Đình Chương Thành viên cấp 2

7. duylong

duylong Mới đăng kí

dạo này theme IRONMAN có vẻ nổi. thôi thì cũng up cái destop lên khoe với các bạn cho vui
  8. ๖ۣۜMjlo9zღ

๖ۣۜMjlo9zღ Thành viên cấp 1

Desktop của e dần đơn giản hóa theo từng thời kì :)))

>:P
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/6/15
  9. Takarafuchi

Takarafuchi Mới đăng kí

Còn đây là màn hình desktop của mình. Đơn giản thôi à.
    http://[ATTACH=full]49433[/ATTACH]
    [ATTACH=full]57166[/ATTACH]
  10. Steven KarBit

Steven KarBit Thành viên cấp 2

Của em ạ.
    Em không cho hiện icon trên desktop luôn. Chứ thực sự thì desktop của em cũng chỉ có vài thư mục để chứa những file thuộc dạng "dùng một lần rồi bỏ". Nhưng em vẫn phân loại nó ra theo "cấu tạo" file văn bản, file hình ảnh, file linh tinh không xác định.
    Em đọc bài của bác #2 mà em thấy hoang mang cực độ. Phải chăng em nên lưu mọi thứ ra ngoài màn hình. Em thấy mấy bác để file ngoài màn hình thường là file các bác đang làm hoặc giải nén file nào đó mà lười không chịu chọn vị trí lưu. Chứ cứ theo cái bài báo của bác #2 thì nhiều thiên tài trên trái đất này lắm.
  11. do hong an

do hong an Thành viên cấp 1

cũng vào khoe :D
  12. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Hồi mới đi làm còn thíc ngồi chăm chút cái desktop, thỉnh thoảng còn bỏ thời gian ra dọn dẹp cho ngăn lắp, tải theme, wall về cài cho đẹp. Quay sang nhìn ông code ngồi cạnh màn hình như bãi rác, cười khẩy lắc đầu..
    Sau 1 năm đời nó hấp diêm em và cái desktop luôn. Giờ nó thành ra thế này đây:
  13. Bảo Mon

Bảo Mon Thành viên cấp 1

chỉ thế này thôi :)) mình hide hết icon và taskbar
  14. duong trung

duong trung Mới đăng kí

hungkhanh1910 đây bác :D
  15. Hawking

Hawking Thành viên cấp 1

[​IMG][/IMG] KJUtQQa.png
    của em vầy thôi
  16. ßột—♥

ßột—♥ Mới đăng kí

bác này có sở thích giống mình ghê. Trên màn desktop ko có gì ngoài cái thùng rác =))
  17. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

Desktop của mình :D
  18. tran manh hiep

tran manh hiep Mới đăng kí

của e đây :v
  19. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Trần Duy Hoàng cái gadgets đồng hồ + weather của bạn đẹp vậy. Share mình với :D
  20. manga24h

manga24h Mới đăng kí

:(
    weone thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn