Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tâm sự của một cô gái đẳng cấp bị trai nghèo bám đuôi

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 11/4/13.

Lượt xem: 15,577

1. White Wolf

White Wolf Mới đăng kí

Bạn nhìn nhận mọi thứ theo hướng chủ quan và nửa vời
    Do bạn từ nhỏ đến lớn đã là tiểu thư, nên bạn có lẽ chưa hiểu đc người nghèo. Người nghèo ko nhất thiết là họ phải hèn. Mà theo như bạn nói, người giàu có quyền vênh. Thế nhưng khi ở trong trường, bạn vênh vs những bạn sv ngoại tỉnh khác thì để làm j
    Người nghèo ko nhất thiết luôn phải luôn cúi đầu. Họ có thể cúi đầu trước bạn, vì bạn học giỏi hơn họ. Nhưng trên hết, họ và bạn đều là sv, đều là bạn bè, thì việc cúi đầu có ý nghĩa j trong quan hệ bạn bè
    Bạn kêu các bạn nam ở quê gia trưởng, điều đó có thể đúng. Nhưng nó là điều tất nhiên, bởi vì các bạn ấy phải tự lập và trưởng thành sớm hơn bạn rất nhiều
    Họ kêu rằng ng vợ phải biết tiết kiệm, giản dị là đúng. Vì họ là dân ngoại tỉnh, nhà nghèo. Nếu ko tiết kiệm, giản dị thì gia đình lấy j mà sống. Họ khác vs bạn từ nhỏ đến lớn ko phải bươn chải, nên ko cần tiết kiệm nhiều
    3 loại người mà bạn nói, loại thứ nhất, bạn nói người ta ngu. Nhưng trên thực tế, do họ nhà nghèo nên chả bh đc đụng tay vào mấy món đồ hàng hiệu như của bạn, nên họ có thể ko biết. Mà thực tế thì ko biết ko có nghĩa là ngu
    Loại 2, ko phải tất cả mọi ng đều trơ tráo như bạn nghĩ. Vẫn có những đôi hoàn cảnh khác xa nhau 1 trời 1 vực nhưng họ vẫn đến đc vs nhau
    Loại 3, như bạn nói, đây đúng là hiện tượng khá phổ biến. Nhưng nó xảy ra cũng vì hoàn cảnh. Chính bạn cũng nói, nếu bh ko có mối quan hệ thì làm sao tiến thân. Thế nên họ cũng có ý nghĩ như bạn. Chỉ là bạn ko cần mối quan hệ ấy nhiều bằng họ mà thôi
    Bạn kêu bị họ tán tỉnh bằng mấy trò lãng mạn lố lăng, điều đó là đúng. Vì họ là sv nghèo, làm sao có tiền đưa bạn lên nhà hàng sang trọng hay vào quán bar đc mà bạn đòi
    Mình cũng phải công nhận nếu bị bám dai quá thì rất khó chịu, nhưng bạn ko nên vì thế mà vơ đũa cả nắm để suy nghĩ tiêu cực về ng nghèo như vậy
    Theo mình thấy, khi đã cùng là sv, cùng ngồi học chung lớp, thì việc xuất thân, gia cảnh giàu nghèo của mỗi ng ko còn là vấn đề quan trọng. Thay vào đó hãy tôn trọng lẫn nhau, sống bằng tình nghĩa bạn bè. Những bạn nam kia theo đuổi bạn, họ tôn trọng bạn. Vậy vì cớ j mà bạn coi khinh họ như vậy, trong khi lại là bạn bè cùng trg, cùng lớp
    Nếu bạn ko muốn bị bám theo nữa, sao bạn ko tìm 1 ng bạn trai, gia cảnh cũng như bạn, để khỏi bị đeo bám hằng ngày
    Mình cũng là ng HN, gia đình khá giả. Nhưng sau năm 18t, mình ko sống cùng bố mẹ nữa, ra ngoài thuê trọ, như bao sv ngoại tỉnh khác. Mình ko xin tiền bố mẹ, tự tìm việc làm. Từ bấy đến nay đã 4 năm, lương sv làm thêm chỉ đủ ăn đủ sống, chả dám mơ vào nhà hàng sang trọng bh, nhưng mình chưa bh xin bố mẹ cái j. Vậy theo bạn, mình có phải là trai nghèo
    P/s: mình cũng phải đồng ý là bạn tuy 21 nhưng cách nói chuyện như 12

Ủng hộ diễn đàn