Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tâm sự của một thanh niên không thi đỗ trường quốc lập

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Mun243, 1/8/15.

Lượt xem: 3,512

1. Mun243

Mun243 Thành viên cấp 1

laidb201 : cha yo! tự khích lệ nèo :0
    laidb201 thích bài viết này
  2. NoMoneyNoLove

NoMoneyNoLove Thành viên cấp 1

=)) Cố lên bạn
    Mun243 thích bài viết này
  3. dungmax217

dungmax217 Thành viên cấp 2

Mun243 mà bạn học mảng nào thế, modeling à, hay là digital painting
  4. Mun243

Mun243 Thành viên cấp 1

mình làm hoạt hình mảng phối cảnh 2d với concept 3D dungmax217 ^^
  5. Mun243

Mun243 Thành viên cấp 1

NoMoneyNoLove thích bài viết này
  6. dungmax217

Mun243 ừa, thế cải thiện khả năng nghe tiếng anh rồi vào trang Ctrlpaint mà học ấy :D
  7. Mun243

Mun243 Thành viên cấp 1

dungmax217 :cám ơn đã chia sẻ nhé, mình cũng chỉ tự mày mò vs coi clip nước ngoài là chính, tìm tài liệu VN công nhân là hiếm
  8. dungmax217

Ừa vì có mấy ai muốn chia sẻ đâu :)) bạn có thể là người chia sẻ trước :D
  9. w32bigbang

w32bigbang Thành viên cấp 2

Mình nói thế này, học trường đại học nó cũng có cái hay riêng đó là bạn đuợc đào tạo bài bản về mọi thứ sau này cơ hội thăng tiến nghê nghiệp lớn nhưng hay bị đi vào tư duy lối mòn của các thầy dạy do nhiều thầy tuổi cao, thầy dạy mình gần 70 nên rất bảo thủ mà đại học chính thức công hay tư cx chưa trường naò có khoa đào tạo về 3D cả, tự học cx tốt nhưng không có người giải đáp bạn cũng hiểu nó khó khăn thế nào tốt nhất bạn nhờ ai giới thiệu với 1 người làm 3D có kinh nghiệm xin theo học người ta, xin làm cộng tác viên hoặc học việc của các công ty 3D, dần già kinh nghiệm sẽ khá lên ngay hồi trc mình cũng vừa đi học vừa làm bán thời gian lương ~2tr 1 tháng đủ xăng xe và chi tiêu mua đồ vẽ mỗi tháng nhưng dạo gần đây nghỉ để tập trung vào chuyên ngành, chúc bạn may mắn
  10. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

học ở trường có bằng, cái bằng là thứ chứng nhận cho quá trình học tập của mình.
    mình tự học, k có bằng, k có gì chứng nhận cho nỗ lực của mình cả, nhưng chắc gì những thằng đi học đã đọc nhiều sách bằng mình, đặt nhiều câu hỏi bằng mình, dành nhiều thời gian học bằng mình.
    một thí sinh tạch đại học cho biết
  11. Mun243

Mun243 Thành viên cấp 1

w32bigbang : mình cũng hiểu cái hạn chế của đại học, cái hạn chế của trường tư, cái hạn chế của tư duy lối mòn, cái hạn chế của tự học. CÁi nào cũng khó khăn, chỉ là đôi lúc cảm thấy hơi mặc cảm ( có lẽ là 1 phần tư tưởng từ nhỏ của ng lớn áp đặt phải vô đh mới là giỏi ). Nhưng hướng đi mình mới đặt ra nó khá rõ ràng rồi, tuy vẫn khá ít người theo vì nó khá nặng nhưng vẫn đang tự học từng ngày. Cám ơn lời chia sẻ nhé ^^ rất thích những ng tư duy như bạn
    w32bigbang thích bài viết này
  12. Mun243

Mun243 Thành viên cấp 1

vboy234 mình cũng tạch nè, không vui vẻ gì. Quen biết một vài bạn (em) mới thủ khoa, cảm thấy hơi buồn nhưng cuối cùng cái mình và nó theo đuổi là khác nhau nên giờ cảm thấy không còn mặc cảm nữa
  13. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

14. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Chào bạn Mun243, mình có vài lời chia sẻ với bạn.

Nếu bạn ko đậu đại học, cao đẳng gì đó bạn có thể học về 3D Animation ở các trung tâm, ví dụ như VTC Academy. Bạn phải có anh văn để bổ sung kiến thức, vì trung tâm tập trung về thực hành hơn là lý thuyết, bạn phải đọc thêm tài liệu trong lúc học.
  15. Mun243

Mun243 Thành viên cấp 1

badboy2000320 : cám ơn bạn, rất vui khi có những người bạn cùng làm 3D
  16. Mun243

Mun243 Thành viên cấp 1

songbangao : mình đang đi học ở arena rồi, bạn đang học ở VTC hay đang học ở trg nào rồi, bạn hình như cũng làm về 3d à
  17. Em Ở Nơi Mô

Em Ở Nơi Mô Thành viên cấp 2

Chia buồn cùng bác . Cố lên
  18. Kick Cat

Kick Cat Thành viên cấp 1

học chủ yếu lấy cái bằng, chứ kiến thức ở trường ít giúp đc thực tế, ra đi làm cũng phải đào tạo lại
  19. Mun243

Mun243 Thành viên cấp 1

Em Ở Nơi Mô : kém cỏi một số cái người ta có mà mình không có thì phải chấp nhận ý bác ạ
  20. Mun243

Mun243 Thành viên cấp 1

Kick Cat : cơ mà người nỗ lực thì vẫn cứ hơn người dù học ở bất kì đâu bác nhỉ, phải phấn chấn mới được
    Kick Cat thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn