Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Tâm sự) Đắng lòng vì khách hàng nằng nặc đòi quyền sở hữu hình vẽ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Estron Stiwdio, 12/9/15.

?

Nên xóa hay không hình vẽ khách yêu cầu không up

1. Xóa free ngay và luôn - khách hàng là thượng đế

2. Xóa có tính phí nếu khách hàng mua bản quyền

3. Mặc kệ nó

Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.
Kết quả chỉ hiện ra sau khi bạn ấn bình chọn.
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 24,337

1. tuancaca

tuancaca Mới đăng kí

Gurl trường hợp này mình đã giải thích rồi mà, bạn chịu khó đọc lại đi.

- Điều 46: bạn chỉ ký cái hợp đồng này khi bạn đã có tác phẩm rồi. Trong trường hợp này tác phẩm đã hoàn thành chưa? Nếu chưa thì bạn bỏ qua cái 46 đi.

Cái thỏa thuận mà tớ đang muốn nói theo điều 39 ấy: Là thỏa thuận XÁC ĐỊNH ai là chủ sở hữu, phạm vi quyền của mỗi bên sau khi tác phẩm được hoàn thành.
    datdang thích bài viết này
  2. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Hỏi ngoài lề cái! Bạn nào giải thích cho mình thuật ngữ "Bao gồm nhưng không giới hạn" hộ mình với!!!
  3. A Phởn

A Phởn Thành viên cấp 1

tuancaca cố tình tổ lái hay không phân biệt được đâu là quyền tác giả, đâu là quyền sở hữu thế? Đọc lại ở tiết 1 chỗ cưng trích đi:))
    @ Sờ sờ .....Nhột vì thấy logo đa cấp anh treo làm avar hả ? Trí tuệ của cưng rất cần được thông rồi đấy =))
  4. tuancaca

tuancaca Mới đăng kí

Nguyễn Tất Thắng Cái này là thuật ngữ hay dùng để chỉ rằng phạm vi của những thứ gì đó nó ko chỉ là những cái được liệt kê mà còn là những thứ khác nữa.
    Ví dụ:

"Những người tôi yêu, bao gồm nhưng không giới hạn, bố, mẹ, vợ, con"

Nghĩa là bố mẹ vợ con là những người tôi yêu, nhưng điều đó không có nghĩa là tôi chỉ yêu những người này, vì còn có thể có bồ 1, bồ 2, bồ 3, người mà mình hâm mộ cũng là những người mà tôi yêu khác.

Còn muốn biết chính xác thì phải đi kèm ngữ cảnh, cả đoạn văn bản.
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  5. tuancaca

tuancaca Mới đăng kí

A Phởn: Thực sự thì kỹ năng đọc hiểu văn bản của bạn chỉ là con số 0 thôi.
  6. A Phởn

A Phởn Thành viên cấp 1

tuancaca + sờ sờ cái gì gì.....Ọe. Toàn thành phần "trí tuệ" lởm khởm, bị dồn thì lộn hết cả luật nọ lên luật kia. Vỡi. Thảo nào online hóng đơn kiện 100 k=))
  7. A Phởn

A Phởn Thành viên cấp 1

Cũng may là thằng khách 100 k chưa đâm đơn kiện đóa. Giỏi thì đâm đơn kiện đê. Ngứa mắt thớt cứ lấy thêm cảm hứng từ JAV sáng tác ra vài quả chibi nữa cho anh. Cho chúng nó kiện luôn thể=))
    Vỡi, lại có thể loại khách hãm hàng. Trả tiền 100k mua tác phẩm xong đòi luôn tác quyền hố hố hố
  8. Scarlette

Scarlette Mới đăng kí

@Phởn: ồ, tôi thấy trình độ của bạn hợp với cái ava đấy chứ?
    Gurl: điều 46 được áp dụng khi quyền tác giả đã được xác lập rồi, và người có quyền tác giả muốn chuyển giao quyền này cho người khác. Và ko phải cứ là tác giả thì nghiễm nhiên có toàn bộ quyền tác giả.
  9. A Phởn

A Phởn Thành viên cấp 1

@ Sờ: Trình của bạn thì giống cái A Phởn sờ hàng ngày =))
    Đậu. Toàn thể loại ăn tục nói phét. Thế thằng khách nó đã xác lập quyền sở hữu chưa? đăng ký BH SHTT chưa?=))
    Thành phần khách giẻ rách phù hợp với thị trường giẻ rách. Bày đặt lôi luật ra tính giựt tác quyền để khè gái nữa =))
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/9/15
  10. torchwood

torchwood Mới đăng kí

thằng bép nào lôi luật tác quyền ra trước và thằng bép nào khè gái hay tự suy diễn ra rồi ngậm shit phun người thế đồng chí A Phởn
  11. kissmyas

kissmyas Mới đăng kí

ĐM, bên voz thằng pe97 từng lập 2 thớt đóng vai người thuê trọ phàn nàn và thằng chủ trọ mất dạy. Tao băn khoăn có phải thằng chủ thớt (bên này) và thằng chủ thớt (bên kia) là một không. Mày đang Pr thương hiệu phỏng?

Chỉnh sửa lần cuối: 16/9/15
  12. A Phởn

A Phởn Thành viên cấp 1

torchwood: Tự đọc đi cưng nằm chình ình ngay trang 1 đóa. Hay anh lại phải dạy ku học lại bảng chữ cái? =)) Vỡi thể loại khứa 100 k nhét shit vào mồm cả nó lẫn cả con mẫu may ra nó mới khôn ra được. Kiện á?
  13. A Phởn

A Phởn Thành viên cấp 1

Ku nào thích kiện anh chỉ chỗ cho kiện? Triển lãm MTUD vẫn đang mở cửa đới. 100% tác phẩm trong đó bán xong rùi và chẳng có cái nào bảo hộ quyền tác giả cả. Vào đó mà kiện =))
  14. Scarlette

Scarlette Mới đăng kí

@Phởn: hàng ngày bạn sờ cái gì thế? nếu là cái đầu thì tôi ko thấy vui lắm khi 'được' đặt ngang hàng trình độ bạn đâu, quyền sở hữu và quyền tác giả còn lẫn lộn thế kia mà.
    Còn nếu là cái khác ấy, thì bạn nên giữ cái ấy cho kĩ vào. Nó khôn thế sớm muộn cũng ko chịu nổi bạn mà tự rụng ra thôi, lúc ấy đừng tuyệt vọng quá mà nhét vào mồm nhé? Lúc đấy cái có trí tuệ nhất của bạn nó không đưa trí tuệ quay trở lại vào đầu được đâu, mà chui ra theo đường khác đấy.
  15. A Phởn

A Phởn Thành viên cấp 1

@ Sờ: được A Phởn xoa đầu là bé ngoan đấy. Vinh dự chứ đùa =))
    Cái kia thỉnh thoảng A Phởn cũng sờ. Nhưng bạn dốt quá nên hiểu ko đúng rồi. A Phởn chỉ thích sờ của người khác thôi. Trí tuệ của bạn cũng giống như cái đó. Luật của bạn cũng lộn bậy giống như chủ sở hữu của cái A Phởn sờ nó lúc của người này, lúc của người khác ý mà. Dễ mà được A Phởn sờ đấy=))
    Hic, kiện nổi ai chưa mà online làm phách?
  16. -LCK-

-LCK- Thành viên cấp 1

đánh dấu, để dành coi chơi, chủ topic ích kỉ, mà đứa đòi xóa nếu câu đầu ko "gợi ý" về luật thì bài đã đc ẩn rồi =)) nhưng đứa đòi xóa nó chỉ gợi ý thôi, chủ topic ép nó sa vào vòng lao lý mất rồi =))
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn