Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tâm sự] Gái làm mất máy ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Valentino Tb, 13/10/13.

Lượt xem: 14,370

1. Don.aquile

Don.aquile Thành viên cấp 2

1. Ko cho ai mượn máy, trừ những người thực thực thực sự tin tưởng và thấy rõ họ là người có trách nhiệm với tài sản của người khác nếu là đồ đi mượn.
    2. Những đồ có giá trị lớn, tốt nhất ko cho mượn, nói thẳng 1 lần, mất lòng trước, được lòng sau.
    3. Ko đền, bắt phải đền !

40D cũng chẳng phải là vỏ hến, kể cả là cái máy phim cùi !
    ngoc.9294, monsterbka, Nga By2 người khác thích bài viết này.
  2. Valentino Tb

Valentino Tb Thành viên cấp 2

E làm việc trong nhóm chụp ảnh thuê cho sinh viên mà, h ko có máy chắc e bị tẩy chay mất. :'(
  3. Valentino Tb

@Don.aquile : Lần sau e sẽ rút kinh nghiệm T.T
  4. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

woa, t có đi xem giá của cái máy ảnh 40D.
    cũng tầm 8-10tr mà đúng k?
    thế là "rẻ" à?
    sao các bạn giàu thế?
    tiền lấy ở đâu ra vậy?
    aprilValentino Tb thích bài viết này.
  5. Radium

Radium Thành viên cấp 3

Thực sự chia buồn cùng bác. Theo mình thì bác dợm thử xem ý định của cô bạn này là gì. Ví dụ:
    "Mình định mua cái mới (đồ cũ thôi) nhưng giờ chưa đủ tiền, chắc thiếu mất 2/3, cậu giúp mình khoản đó đc không? Cũng khá gấp vì mình còn phải đi chụp ảnh viết bài nữa bla bla bla"
    Căn cứ vào thái độ bác có thể đánh giá tình hình. Không thì post lên đây nhờ các bác tư vấn
    Chúc bác thành công :)
    Valentino Tb thích bài viết này
  6. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Cứ từ từ mà giải quyết thôi bạn :)
    Nếu bạn đã cho mượn máy rồi thì chắc cũng thân quen, người ta ko quịt đâu mà lo. :) (Nếu quịt thì mình chịu =))).
    Mình nghĩ chắc bạn sẽ cần mua máy sớm thôi :) hãy thử bảo bạn kia đưa trước 1 phần giúp mua máy nhé :) 40D cũ giờ tầm 7m thôi mà chứ có như sưa đâu :D
  7. Valentino Tb

Thật là khó xử quá ~X(
  8. Tùng Boát

Tùng Boát Thành viên cấp 2

Khó xử nhỉ.. Nhưng mất thì đền thôi.. 8-|
  9. thichdichoi

thichdichoi Thành viên cấp 1

Làm mất thì phải đền chứ,có vẻ như bạn gái này không muốn đền thì phải.nhuận bút 1 tháng không đủ ... chả thấy liên quan gì đến việc làm mất đồ của người khác,mà chỉ thấy là ý nói k có tiền.Chia buồn cùng bác.
  10. lee_suki

lee_suki Thành viên cấp 2

chia buồn cùng chủ thớt.
    dính vào gái nó khó thế. đau đứt từng khúc ruột!!
  11. maianhtu164

maianhtu164 Thành viên cấp 2

Cứ từ từ mà tính toán, không lẽ giờ bác để yên và cho luôn em đó khoản tiền đền bù à? Mua chiếc máy mới và bảo khéo để ngta góp vào cho mình cũng đc, nhân đây bác tranh thủ cơ hội chuyển từ 40D lên cao hơn chút là tuyệt vời luôn. Chúc bác thành công.
    PS: nhìn kĩ ng mà trao máy. hic hic. :>
    Valentino Tb, lee_sukiNguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  12. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Có cớ lên đời máy luôn, bảo em ấy đem thân trả nợ dần cũng dc :)))
    Bacvo, ngoc.9294, Hoàng PRD1 người khác thích bài viết này.
  13. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Cá nhân e thấy bác dám cho người ta mượn máy tức là cũng thuộc dạng chỗ thân tình, tin tưởng đc mới cho mượn. Thiết nghĩ cái gì mất thì cũng mất rồi, bác nên chia sẻ tiền mua máy khác với người ta, VD họ 70 bác 30 chẳng hạn, coi như của đi thay người. Làm thế lại đc lòng cả đôi bên.
    Bacvo, Nga By, mgr1 người khác thích bài viết này.
  14. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Người đàn ông bản lĩnh:
    1. Là phải biết điềm tĩnh trước gái xinh và không giật mình trước gái xấu
    2. Không được đầu gấu với gái ngoan và ko cần nhẹ nhàng với gái dữ
    3. Không được tự tử nếu mất gái ngon và ko ngậm bồ hòn ôm gái nát
    4. Không được bộc phát thích gái teen và ko được ném mình vào gái ế
    ...
    PS: CÓ VẺ LIÊN QUAN 8-|
    Bacvo, ngoc.9294, Joker_megman2 người khác thích bài viết này.
  15. Valentino Tb

Em thật sự là chưa sẵn sàng cho tình huống này :'(
    Vấn đề là sẽ đòi đền nhưng lúc đối mặt với nhau sẽ nói ra sao :-s
  16. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Nói thẳng ra là bộ gear như bác ngoài chợ bán bao nhiêu, bác kiếm link mà gửi cho em ấy! Nhà báo hay bạn thân thì cũng là người, mà là người thì phải biết trước biết sau. Mượn đồ làm mất thì phải đền, thế thôi.
    Radium, Nguyễn Tất ThắngValentino Tb thích bài viết này.
  17. kinemi

kinemi Mới đăng kí

Mình thấy bác chủ topic quả là 1 người bạn tốt,và nhân đức.Thời buổi này khó dc ai hết mình vì bạn bè.Mình thì ko dc như bạn,xung quanh toàn là lợi dụng,và xã giao .
    Mình mà là bạn,nói thật,vợ mình kêu đưa 5d2 ,24-70 thì mình ko những ko đưa,còn quát 1 trận.
    Ly do đơn giản : Mình còn lo sợ khi cầm máy ảnh đắt tiền giữa công cộng,còn bị cướp,bị chém.Nói chi người ko chính chủ lại là con gái thì càng lo ra ko biết xung quanh có những hiểm nguy nào.
    Ráng mà đòi nợ lại đi nhé,càng là bạn bè tốt,thì càng phải giữ trọng chữ tình . cô gái kia mượn mà ko trả,thì bạn hiểu là hạng người ăn ở thế nào rồi đấy.Cứ chờ xem phim hay,từ từ lộ rõ lòng người ra sao mà
    kirimaru89Valentino Tb thích bài viết này.
  18. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Mình thấy bác Giang nói thế là hợp lý. Bác gom góp trong người coi được bao nhiêu, nhắm 1 bộ gear mới rồi xem thiếu đủ thế nào xong đánh tiếng cho em ấy biết...
  19. Valentino Tb

Bạn ấy vẫn chưa lên.
    Quãng thời gian này em thấy tối tăm quá :(
  20. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Vote thay bạn gái.

Ủng hộ diễn đàn