Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tâm sự] Gái làm mất máy ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Valentino Tb, 13/10/13.

Lượt xem: 14,341

1. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Hẳn là h này bạn ý cũng đang ca mơ run lắm! Trấn an tinh thần bạn ý đi rùi hãy đòi tiền :v :v
    Valentino Tb thích bài viết này
  2. mgr

mgr Cựu quản trị

Valentino Tb chia buồn cùng em, nhưng mà bạn là bạn, còn ai làm mất thì phải đền, mấy tháng cũng đc, 1 năm cũng đc, phải có trách nhiệm đền... làm mất mà giọng nhẹ như bấc như vậy, thật ko coi em ra gì :|
    Nga By, manhmanh189Valentino Tb thích bài viết này.
  3. danghong

danghong Thành viên cấp 2

chia buồn chủ thớt...
  4. chienhv1486

chienhv1486 Thành viên cấp 2

Haizz. Khổ cho bác. Bảo gái đền đi bác. Không phải cái gì cũng có thể cho qua nhẹ nhàng thế được, Nhất là với "cánh tay" của bác :D
  5. Tạ Thị Liên

Tạ Thị Liên Thành viên cấp 2

tiền nhuận bút không đủ thì nói với bố mẹ, mình lớn rồi, phải có trách nhiệm với những gì mình làm chứ. máy ảnh đâu ít tiền. Bạn cứ bảo bạn ấy" Chuyện ngoài ý muốn, tớ thông cảm cho bạn.Nhưng máy ảnh đó rất quan trọng, cần thiết với tớ bạn cố gắng xoay xở tiền, gửi trả tớ. "
    Lê Văn Lâm, Nga ByValentino Tb thích bài viết này.
  6. baoquan287

baoquan287 Thành viên cấp 2

Gặp tình huống của bác củng khó xử. Mình con trai ko lẽ nằng nặc đòi con gái đền thì củng ko hay ho cho lắm, mà im luôn thì xót cái máy. Thôi cứ nói thẳng vs cô ấy đi là máy đối với mình rất quan trọng không để mất đc.
    Nga ByValentino Tb thích bài viết này.
  7. Jimmy Kudo

Jimmy Kudo Thành viên cấp 2

Thôi thì cũng đã mất,trách móc nữa cũng ko được gì cả. Nếu là thớt thì mình cũng tức lắm,nhưng mà thôi cũng phải dừng cái tức nớ lại. Mà chắc cô bạn của thớt cũng tìm cách đền lại thôi. :)
  8. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Mình tin cô bạn sẽ trả lại thôi, còn việc khi làm gì sai thì ng ta sẽ tìm cách viện cớ này cớ nọ kể khổ thì ko có gì lạ. Nếu cô bạn mà ko trả chứng tỏ cô ta chưa phải là người lớn (hoặc là 1 người vô học)
  9. unnet

unnet Thành viên cấp 2

Bác tham gia CLB mình, mình cho bạn mượn máy chụp cho đỡ vật ^^! trong lúc chờ đợi em nó đền
    Bacvo, Nga By, manhmanh1891 người khác thích bài viết này.
  10. Cá Bé Nhỏ

Cá Bé Nhỏ Thành viên cấp 2

Chia buồn với thớt :'(
    Thật ra trong tình huống này rất khó xử, rất muốn đc đền nhưng mà ngại nói =.= Cái quan trọng là ở người làm mất có thành ý muốn đền bù không. Nếu thớt ngại nói thẳng thì ngồi tâm sự với người bạn nào mà cả 2 cùng quen, nhờ nhười ý nói khéo cho bạn kia để bạn ý biết đường mà thu xếp đền thớt :3
    lee_sukiValentino Tb thích bài viết này.
  11. thanhmai3883

thanhmai3883 Thành viên cấp 3

Chết vì gái là 1 cái chết rất tê tái. :))
    comment từ WC. :D
  12. ohyeah

ohyeah Banned

Xong ! Đến mai nhận được cái Inbox

" Thoi thi tra bang von tu co thi C co nhan khong ? "

Dịc có dấu:

"Thôi thì trả bằng vốn tự có thì C có nhận không? "

Ca này khó nha ! :)
  13. chienhv1486

chienhv1486 Thành viên cấp 2

Nguyễn Hoàng Minh Long, lovthegreatValentino Tb thích bài viết này.
  14. Valentino Tb

Valentino Tb Thành viên cấp 2

15. kendu

kendu Thành viên cấp 1

Kể cả máy rẻ hay đắt, xịn hay cùi thì đã làm mất thì phải có trách nhiệm trả người ta , bây giờ ko có thì xin khất mà trả . Còn ko thì đừng nể nang con gái con gú gì cả , nó đã như vậy thì cứ thế mà ý kiến thôi .
  16. zukiari

zukiari Thành viên cấp 1

Xin lỗi, tôi thương máy còn hơn thương vợ. Mà vợ thì chẳng ai cho mượn, huống chi là máy!. câu trả lời duy nhất của mình cho những ai mươn máy =.=" cũng vì thế mà giờ đám bạn mình thằng nào cũng có máy :v
    BacvoValentino Tb thích bài viết này.
  17. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

- Bạn bè với nhau cũng thân, máy mất thì cũng đã mất rồi, mình có trách bạn cũng ko được gì, khéo lại vừa mất máy lại mất luôn tình bạn của chúng ta nữa .
    Nhưng máy đó đối với mình vừa là công việc vừa là cánh tay trái đắc lực của mình, thiếu nó mình không làm việc được cũng như ko còn tâm trạng gì để làm các việc khác nữa .
    Bạn cố gắng dành dụm tiền để ráng kiếm lại giúp mình 1 cái máy khác nhé, có gì thì mình sẽ phụ bạn thêm 1 phần, chứ thú thật mình cũng đang kẹt tiền, mà máy thì ko thể ko có được, mong bạn thông cảm và giúp mình nhé . Hy vọng bạn hiểu hoàn cảnh của mình lúc này .
    Đừng buồn chuyện làm mất máy nữa nhé .

- copy và gửi cho Gấu bác , năm sau nhận máy :v
    lovthegreatValentino Tb thích bài viết này.
  18. Valentino Tb

Valentino Tb Thành viên cấp 2

Hi vọng vớt vát :'(
  19. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

thế này mới biết mấy anh nhiếp ảnh "yêu máy hơn vợ".
  20. Nhoxtete

Nhoxtete Thành viên cấp 2

Bảo bạn ấy là : nói ko tiếc tiền là ko đúng nhưg vì cậu là bạn tớ nên tớ ko muốn trách gì. Tớ mong cậu tiết kiệm đền cho tớ, mỗi ngày 1 chút, 1.2 năm cũng được chỉ cần cậu có trách nhiệm. Tình bạn lâu bền hay ko phụ thuộc vào độ chân thành thế nhưng khi nói ra thẳng thế này tớ vẫn rất sợ cậu buồn :( híc tớ cũg ko biết làm sao nữa
    P.s : e định thêm mấy dòng nữa nhưg thôi để vầy cho ng ta phải suy nghĩ

Ủng hộ diễn đàn