Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tâm sự] Gái làm mất máy ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Valentino Tb, 13/10/13.

Lượt xem: 14,381

1. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Đọc cái đoạn chat, mình cảm thấy cả 2 gần như đang bỡn cợt nhau chứ ko phải là thực sự đang mất máy ảnh đắt tiền? Về phía người làm mất thì quá rõ rồi, còn về phía chủ máy ảnh khi nghe tin mất máy ảnh còn đủ bình tĩnh để up cái emo đó àh? Nếu là mình thì mình sẽ quát lên ngay: "HẢ? CÁI GÌ, THẬT KO ĐẤY, KO GIỠN NHAA @@"

Mất máy mà đi thông báo trên Facebook chat??? :|
    Bacvo, Valentino TbKull Mode thích bài viết này.
  2. ray_rung

ray_rung Banned

" Thật sự tin này đối với mình... sock, chiếc máy mang ý nghĩa về vật chất lẫn tinh thần, nó như cánh tay phải hỗ trợ đắc lực cho công việc. Cậu định tính thế nào ? Mình cũng hy vọng điều này không làm ảnh hưởng đến tình bạn giữa hai ta... Cậu hiểu mình nói gì chứ ? "

Nên thăm dò phản ứng của em ấy rồi từ từ mà tính tiếp thớt ah ? đừng áp đặt điều gì vội vì có thể không hay ?

Sao thì cho ae biết luôn nhé !!!
    Nga ByValentino Tb thích bài viết này.
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

có lòng tự trọng và tự giác thì mua đền, nếu máy chụp lâu thì có thể thoả thuận giảm tiền đền, đó mới là tình người :O
    Bacvo, SusamiValentino Tb thích bài viết này.
  4. Kull Mode

Kull Mode Mới đăng kí

vừa lướt qua cmt của các bác giờ mình có chút ý kiến thế này.
    - Trăm nghe không bằng 1 thấy. có 2 khả năng 1 là mất thật còn lại là e ý troll bạn(thử lòng bạn) có thể có mưu đồ gì đây hãy cứ tin là thế.
    vậy nên mình là người đàn ông cần phải bình tĩnh.
    Nếu mà mất thật thì là sự cố ngoài ý muốn, bạn ấy cũng không muốn, mình nên để thời gian cho họ trấn tĩnh lại, mình là người đàn ông mà :) đồng thời điều đó cũng giúp bạn trấn tĩnh lại & có những quyết đinh sáng suốt hơn.
    - Bạn nên hỏi thăm e ý như chưa có chuyện gì xày ra. tin mình đi đó là yếu tố đánh vào tâm lí, đôi khi những hành động nhỏ lại mang lại hiệu quả lớn. mục đích là gắn kết tình cảm, tránh để cảm giác tội lỗi đánh mất đi tình cảm, tình cảm càng thân thì tỷ lệ bị bùng của bác càng thấp :))
    - Mọi chuyện sẽ được sử lí qua 1 vụ cafe, kem vỉa hè chẳng hạn. bạn hẹn em ý bảo đi ăn kem brờ hồ với anh đi, xem nhiều cặp ôm nhau hay lắm í. thời điểm này e ý đã ngấm cảm giác tội lỗi với bạn nặng nề rồi (mất máy còn cả thêm 1 đống chất gây nghiện men lì trong mấy ngày qua nữa) đảm bảo bạn có 80% cơ hội gặp đc e ấy (còn nếu rơi vào 20% kia thf bác xác cmn định là từ kon này luôn đi nhé, ô uế friendlist ra). Vừa có tội vừa được nhận ân tình, em nó sẽ đánh giá bạn là một ng hiểu chuyện & tình tế nếu đánh mất tình bạn sẽ rất tiếc. bạn cứ gặp e rồi buôn buôn lung tung, lựa thời điểm thích hợp nc đàng hoàng với e ý. VD như: tuy rằng cái máy đó k nhiều nhưng a vẫn là sinh viên, ăn bám gđ, nhìn này áo rách chưa giám đổi đời đây này, a biết e cũng k có nhiều(k khá giả hơn a gì) . thôi thì của đi thay người, ae mình cũng k phải buồn gì nữa. a cũng có cơ hội nâng cấp máy luôn. e xem có bao nhiêu lúc đó giúp đỡ a cũng được. Trong tình huống đó e ấy # gì chết đuối bám đc cọc, đảm bảo nhìn bạn bằng con mắt long lanh luôn. (Lưu ý: càng tốt với đối phương càng làm đối phương thấy nợ bạn nhiều hơn, mà nợ tì phải trả, k trả đc thì lấy thân ra mà trả nợ :v )
    À mà lúc đầu còn suy luận thứ 2, e ý Troll bạn thì bạn vẫn giữ được hình tượng trong mắt e ý có khi thành thần tượng luôn ý (mong là trường hợp thứ 2) :)
    - Sau vụ này nếu may mắn bạn sẽ nhận đc cả Gấu lẫn Máy, chúc bác may mắn :D
    sau vụ này mà có gấu thì post lên 4rum cho ae mừng nhé !
    locthegioimoi, SusamiValentino Tb thích bài viết này.
  5. Valentino Tb

Valentino Tb Thành viên cấp 2

@Phạm Hữu Dư : Trước đó bạn ấy gửi 1 tin nhắn y như vậy, em cũng đã viết 1 dòng rất bức xúc rồi. Sau đó tin nhắn đó lại đc gửi lại lần 2 lên em mới gửi cái icon đó :(
  6. Mango-chan

Mango-chan Mới đăng kí

đã là bạn bè thì đừng bao giờ để bạn bè phải thiệt thòi, mất là đền, đôi khi cứ phải máy móc như thế mới vẹn cả tình lẫn lí
    Valentino Tb thích bài viết này
  7. ngohuyhoang

ngohuyhoang Thành viên cấp 2

bất chấp những lời dỗ ngon dỗ ngọt, mình vẫn ít đặt niềm tin vào phụ nữ :D
  8. hoangmipha

hoangmipha Mới đăng kí

Mình là con gái như thể loại bất lịch sự này k ưa được, cô ta chẳng có thiện ý như thế thì bạn cứ đòi thẳng 1 tháng k đủ tiền trả thì trả góp, đơn giản dễ hiểu :-bd
  9. nguyenminhvms

nguyenminhvms Mới đăng kí

khổ thân bác. em chẳng cho ai mượn cả. LD
  10. Lê Thanh BÌnh

Lê Thanh BÌnh Thành viên cấp 1

Vào những thời khắc quan trọng phải ít tin vào phụ nữ bác ạ. Thôi chia buồn
  11. ngoc.9294

ngoc.9294 Thành viên cấp 1

ko phải axit nhưng em là con gái cũng rất ko muốn nợ ai đó, nhất là đồ đi mượn. mình mượn đồ của ngta đừng nói làm xước làm quăn gì. chứ nói là mất thì cứ vạc mặt ra vay tiền đi mua trả cho ngta trước.( trả tiền thì hơi bị sao đấy- khó nói lắm). rồi lại vạc mặt ra đi vay mượn và kiếm tiền trả dần. rât khó chịu kiểu này. em nghĩ là bác cứ đòi. chứ có xót thì cũng chẳng làm đc gì( còn nếu ko đòi đc thì em chịu bạn bác) :v
    Valentino Tblocthegioimoi thích bài viết này.
  12. khang0238

khang0238 Thành viên cấp 2

dự là có mùi ăn chia :"> làm gì nhao =((

thôi chia buồn chủ thớt. mong em nó trong tiệm mới được hạnh cái bà nó phúc :)
    Valentino Tbfly thích bài viết này.
  13. fly

fly Thành viên cấp 1

tác nghiệp mà bị móc mất máy ảnh thì tác nghiệp bằng niềm tin à, cơ mà trong lúc tác nghiệp thì nhà báo cũng phải luôn cầm máy ảnh trong tay chứ :/
    cơ mà bạn ấy nói mất thì tin vậy thôi, nhưng bắt đền đi, tiền không quan trọng, quan trọng là cái thái độ của bạn ấy thế nào, có thực sự muốn đền ko, nếu có thì ko cần nhắc bạn ấy cũng đền cho bạn thôi
  14. Susami

Susami Thành viên cấp 1

Trước tiên em xin đc nói, em là con gái.
    Em cũng từng đi mượn máy của bạn để dùng không chỉ 1 lần, hẳn là combo 5D III + 24-70, một tài sản không nhỏ, nên bao giờ dùng cũng rất cẩn thận và đề phòng cao. Cái này chỉ là chia sẻ cho mấy bác không tin vào con gái thôi :"> Em khẳng định dù là con gái thì cũng biết cách giữ gìn và bảo quản một thứ tài sản, đặc biệt lại không phải là tài sản của mình.

Bản thân em đang sở hữu 40D. Bây giờ đặt vào hoàn cảnh người làm mất máy của bác thớt, giả mà em làm mất, câu đầu tiên nói sẽ là xin lỗi. Chứ em hoàn toàn chả thấy tí nghiêm túc hay thành ý nào trong câu nói của bạn bác thớt cả. Bác có thể xem xét lại xem bạn bác có nói giỡn bác không?

Trong trường hợp không phải nói giỡn, thì bác thớt nên thẳng thắn đề cập đến vấn đề "đền bù thiệt hại", tuy nhiên thẳng thắn trong sự mềm mỏng, nhẹ nhàng. Nếu là bạn bác hẳn phải biết hoàn cảnh bác sinh viên, rồi công việc cần máy như thế nào, không thể chỉ nói câu mất là xong, nếu là đùa thì không sao, nếu không phải đùa thì bác say goodbye với người bạn này là vừa rồi.

P/S: 40D mà bị "móc" mất thì nghe cứ không hợp lý thế nào ấy =.=" Nó vừa to, vừa nặng, chứ có phải như cái máy ảnh du lịch đâu mà lấy từ trong túi/balo ra lại không bị phát hiện...
  15. noobie

noobie Mới đăng kí

em cũng từng cho mượn nhưng hỏng lens chứ ko mất máy như bác. Em bảo nó góp tiền vào sửa lens nhưng nó cứ ì èo, nói này nói nọ xong lặn luôn. Nên từ lúc đó em cạch mặt thằng đó ra luôn :))
    Chúc bác thớt đòi đc 2/3 giá trị thiệt hại thôi là tốt rồi :D
  16. Nhoc L.T.A

Nhoc L.T.A Thành viên cấp 2

Nói thật với thớt là ai mà làm mất cái gì quan trọng với em thì em cũng ko biết phải như thế nào nữa :(( haizzz. Nói chung nếu họ có lòng và có suy nghĩ thì họ sẽ đền lại cho thớt, còn nếu không thì thớt đành chịu trận. Haizzzzz
  17. votong

votong Mới đăng kí

Có hai thứ ta hông cho mượn:
    1. Vợ ta !!!
    2. Máy ảnh???

Đó là điều tớ học được ở nhưng Sư phụ từng bị ....mất máy

Chia buồn cùng bạn, nhưng phải đền thôi
    Valentino TbBacvo thích bài viết này.
  18. locthegioimoi

locthegioimoi Thành viên cấp 1

Khổ thân cậu! :| tất cả những gì tớ muốn nói vs cậu là "Rút kinh nghiệm lần sau"(Khi tớ đau xót và thất bại nặng nề tớ cũng tự nói vs mình như vấy).
    Cứ im lặng đi. nếu nó là người tử tế nó sẽ đến cho cậu. Còn không thì "Coi như cho nó"

Cố lên bạn nhé. Ai mà chả có những mất mát, va vấp đầu đời. Rồi sẽ trưởng thành lên thôi bạn ah
  19. Odin Kamera

Odin Kamera Thành viên cấp 2

Cái máy và Len vậy thì to đùng mà sao lại bị móc mất nhỉ. Vớ vẩn quá, mất thì bắt đền thui chứ còn gì nữa
  20. buiphong37

buiphong37 Thành viên cấp 1

bắt đền nhiệt tình bạn ạ, đây là đồ đắt tiền và những ai chơi ảnh sẽ biết bạn quý chiếc máy thế nào

Ủng hộ diễn đàn