Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tâm Sự] Vấn nạn bản quyền hình ảnh và tư cách con người.

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi xuangiang1011, 5/1/13.

Lượt xem: 11,373

1. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Tăng thêm 1 mem để làm cái gì? chỉ tổ tốn database :)

Để chạy theo thành tích là forum có nhiều mem àh?
    Đoilơ ViệtDesigner, nolove2208GiangNv thích bài viết này.
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Thì hạn chế việc xem chùa mà anh..anh ko thấy ức chế khi mem của 4rum up tác phẩm lên để page i<3pts pr cho 4rum thì mấy page kia cũng lấy về và ko thèm ghi nguồn còn thay nguồn để pr cho họ ...khác gì 4rum mình làm ko công cho họ,còn mấy page lại có nguồn để pr page cho họ free...còn em thì em ko rảnh nhưng em thừa time để ức chế hộ cho mem của 4rum dù cá nhân mình chả là gì.
    đương nhiên họ "mượn" để pr thì ko sao,.nhưng mà xóa nguồn rồi tự ý lấy làm của riêng thì mới nói :)
    muốn vào 4rum lấy trộm về thì cũng phải cho nó khó khăn mới lấy đc.
    Còn khoe thành tích thì ko có gì để đáng khoe,.nếu anh muốn tiết kiếm database thì 4rum có hơn 10k acc, nhưng chỉ hoạt động tầm 1k là cùng, vậy thì sao ko del bớt đi để mà tiết kiệm database, tiết kiệm database đấy thôi :)
    Đương nhiên em nói sao thì cứ kệ em,.ý kiến cá nhân,.như anh nói mọi hôm gì gì mà làm dâu trăm họ đó.
    Có mem nào mà chả muốn 4rum càng ngày càng phát triển
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

A đã nghe e nói vấn đề này từ lâu rồi, và a đã bác bỏ, a k muốn nghe thêm 1 lần nào nữa! 1 forum chuyên nghiệp thì ko nên làm việc đó!

A biết e rất quan tâm đến forum, điều đó là rất đáng quý! Nhưng có đổi lúc e đề xuất những ý kiến quá "thừa" và "vớ vẫn", những vấn đề đó a tự biết phải xử lý.
    q.d, thanh7rung, Đoilơ ViệtDesigner1 người khác thích bài viết này.
  4. RyNguyen

RyNguyen Thành viên cấp 2

forum làm nên chia sẻ có thêm mem để xin chùa cũng cần làm gì DDoilo =))
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  5. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

mợ, nói ko thèm suy nghĩ chả khác j trẻ trâu

Tại sao không limit chỉ cho mem VDS thấy link (hay ảnh)?
    VDS không phải là 4rum P2D (pay to download) như vn-zoom. Việc bắt buộc phải có tài khoản gây ra khá nhiều tiêu cực:
    1. Lượng mem ảo reg nick chỉ để download nhiều mà không tham gia vào các hoạt động 4rum.
    2. CSDl phình to vô lý.
    3. Bọn nó có acc rồi leech được file ra host khác ==> ý nghĩa của việc hạn chế không còn.
    4. VDS có 13k mem, online liên tục 2,5-3,5k mem, đạt tỉ lệ 1/4-1/5 nên chú xét thế nào là 1 acc không hoạt động (1 acc rác) để xóa khỏi CSDL?

Tôn chỉ VDS:
    Cách credit 1 file:
    Ở 1 số 4rum, từ 4rum share JAV đến 4rum share soft, họ có 1 cách làm khá hay: Tất cả các file do chính họ upload, họ sẽ thực hiện theo 1 quy chuẩn sau:
    1. Đồng bộ host up, 1 topic download luôn có ứng với 1 link download là 1 link mirror.
    2. Một phần mềm hay psd hay items j đó đều được chứa trong 1 folder. nén folder đó thành file rar.
    3. Đồng bộ password: tất cả các file rar đều đặt pass ngay trong quá trình nén file archive. (Ví dụ pass: Vietdesigner.net).
    4. Trong file rar, ngoại trừ phầm mềm, psd, etc... ra, thêm vào đó 1 file txt ghi credit + tên người upload, 1 file html dẫn đến trang chủ vietdesigner.net, 1 file html dẫn đến 4rum vietdesigner.net.
    Aquarius, cuibappt, HSP1 người khác thích bài viết này.
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Bắt nó phải là mem mới lấy đc chớ,.muốn lấy cũng phải mất công chứ đâu có dễ mà vào đây lấy ;)) mà cái trò ăn cắp thì rồi cũng bị chửi cho vẹo mặt thôi..ko chấp đại nhân bỉ ổi :))

họ học hỏi thì ko nói,.họ ăn trộm ăn cắp mới nói
    Thôi em ko nói nữa,.nói lắm lại mất tinh thần anh em...tranh luận chứ ko phải tranh cãi,.mỗi người 1 ý kiến 1 suy nghĩ thoai :D
  7. RyNguyen

RyNguyen Thành viên cấp 2

nó chả khác gì trò câu like ở facebook hết í ;)) xu hướng phương đông phải quen rồi mới chia sẻ, mình lại thích kiểu share ra cộng đồng rồi làm quen nhau như thế thân thiện hơn và văn minh hơn. Rượu bất khả ép :))
    cudyandem thích bài viết này
  8. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

chú em đọc hết post chưa?
  9. Đoilơ ViệtDesigner

Đọc hết rồi mà..nhưng anh lấy đâu ra là onl liên tục 2,5 ->3,5k
    nếu là khách thì 2,5->3,5k thì đúng chứ còn mem thì đâu có đến,.khách xem chùa tính làm chi.
    Anh cũng nên đọc hết cái em ghi,.đó là thôi ko cmt nữa,nói nhiều nữa đôi khi lại mất hòa khí anh em

Nếu đc như bạn nói thì ko phải nói làm gì nữa,.đằng này là ăn cắp,.nhìn cho kĩ 2 chữ ăn cắp
    nó thay tên đổi chủ thành của nó luôn,.ko thấy ức sao
    dùng chùa là chuyện khác ko nói,.ăn cắp lại là chuyện khác
  10. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Aquarius, xuangiang1011eminem299 thích bài viết này.
  11. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Vẫn có chữ kí nhóe :v :v
  12. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Sao anh không nói để em sửa lại caption cho nó hoa mỹ tinh tế hơn rồi hẵng post lên đây :'(
    xuangiang1011 thích bài viết này
  13. thuynganquan

thuynganquan Thành viên cấp 2

:v đang cố luyện đến level được đứa khác nó trộm tác phẩm của mình để tức tối 1 lần \:D/
    cudyandem thích bài viết này
  14. xuangiang1011

Phải thế này nó mới mang tính chân thực em ợ :3 :3

:v :vĐể mai e trộm thử cho.
  15. thuynganquan

e trộm nói làm j, thế ko ức :D
    xuangiang1011 thích bài viết này
  16. kimanageer

kimanageer Thành viên cấp 1

Dân Việt Nam xài chùa đã ăn vào máu rồi bác ạ... giờ có muốn đổi chắc cũng phải tầm vài trăm năm nữa :))
  17. xuangiang1011

Đã nói ở trên rồi, xài chùa khác mà ăn cắp khác bạn nhé :3 :3
    kimanageer thích bài viết này
  18. xuangiang1011

Thế là em đc quyền trộm à :v :v
    thuynganquan thích bài viết này
  19. thuynganquan

trộm đê, tiện thể quảng bá tác phẩm hộ nuôn :>
  20. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Xài chùa nhưng không được xóa chữ kí rồi thay tên mình vào :3 rồi nhận của mình đến lúc tác giả vào nói lại giở bài vô học bạn ạ Ọ_________Ọ
    sun_writer, xuangiang1011thuynganquan thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn