Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tâm tình 1 đứa bị bóc lột

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Tuanpq, 30/11/17.

Lượt xem: 17,573

1. levu101

levu101 Thành viên cấp 1

làm thiết kế, kim bình file. quản lý luôn xưởng in, đi giao hàng. có gọi là bốc lột@@
  2. Lamds

Lamds Thành viên cấp 1

levu101 thiếu bốc hàng à bác =)))
  3. levu101

levu101 Thành viên cấp 1

có chứ. Hàng xưởng gia công về thì tự bốc chứ ai bốc cho :))
  4. Tuanpq

Tuanpq Mới đăng kí

bdesign chưa gặp cái này, mà có gặp tính giờ, đi lâu tí nó hỏi đi đái gì mà tới 15p? Vấn đề ở chỗ nó k phải sếp mà là bạn của sếp :))

levu101 phải biết lương bn mới gọi là bóc lột chớ bác, lương tới hàng trăm triệu thì k phải bóc lột mà tiền nào của nấy :D
  5. levu101

levu101 Thành viên cấp 1

7tr =)) theo bạn thì thế nào :))
    tieuconuong thích bài viết này
  6. Hanhntmobi

Hanhntmobi Mới đăng kí

Các công ty giờ toàn thế mà :(
  7. ruaden4

ruaden4 Thành viên cấp 1

levu101 , ngưỡng mộ bạn quá. Lương của bạn cao hơn mình rồi. IT kỹ thuật ngày càng mất giá... Haiz...
  8. vuamoi

vuamoi Mới đăng kí

Làm kiểu đó thì nghỉ. chấm hết !, cty kiểu đó chỉ nhận được người mới thôi, cả đời cũng chẳng phất lên được. Nó có tí kinh nghiệm nó lượn luôn, chẳng bao giờ có NV tâm huyết !
    Mình từng thấy một công ty như vậy rồi
  9. XuanHieu

XuanHieu Thành viên cấp 1

Ngày đầu mình cũng bị sai vặt nhiều giờ quen rồi cứ lẩn đi mỗi chỗ một lúc không chạm mặt mấy sếp nhiều . Lương thấp thì làm theo kiểu lương thấp thôi các chế!
    ruaden4 thích bài viết này
  10. bdesign

bdesign Banned

Lương thấp thì vẫn phải làm tử tế hết mình, trước tiên là để luyện nghề cho giỏi, thứ nữa là để chứng minh cho sếp rằng tao có thể làm tốt hơn nhiều, mày đéo trọng dụng thì bố biến sang chỗ khác. Làm tốt thì lên tay, tiếng lành đồn xa, thì mới khá được, tìm đường đi tiếp còn có cửa sáng. Chứ chúng mày lương thấp thì làm tà tà rồi cứ ngồi chết dí đấy thì muôn đời cũng chỉ đến thế thôi, đéo ngóc cổ được. Nghĩ cho sáng hơn đi nhá.
  11. XuanHieu

XuanHieu Thành viên cấp 1

Sai vặt éo đúng chuyên môn suốt ngày ông cũng làm thì lên tay kiểu j thế lên tay điện nước , bốc vác ah? Công việc chuyên môn vẫn đảm bảo , sai vặt thì nói không ngay từ đầu!
  12. levu101

levu101 Thành viên cấp 1

XuanHieu cho mình hỏi riêng nhé. Bạn hiện đang là nhân viên cấp 2 hay cấp 1 vậy. Công việc hiện tại là gì?
  13. tifu

tifu Thành viên cấp 1

Suy nghĩ cá nhân mình thôi, từ kinh nghiệm bản thân ra:
    Ngay từ khi đi làm, bạn nên xác định xin vào dạng công ty như thế nào. Mục đích của việc đi làm ở công ty đó với bạn là gì. Không phải lúc nào chuyện lương lậu cũng là mục tiêu hàng đầu.
    - Nếu bạn xác định thu nhập là mục tiêu lớn nhất: Nên xin vào các công ty, tập đoàn lớn, với vị trí được chuyên môn hóa cực cao, điều này có nghĩa là có khi cả năm bạn chỉ làm đi làm lại vài công việc cụ thể yêu cầu chuyên môn => vừa nhàn, lương vừa cao, lại ổn định. Tuy nhiên với mình, thì những công ty này chỉ thích hợp với những người ưa ổn định, hoặc có gia đình, hoặc đã 4-5 năm trong nghề, đủ tích lũy kinh nghiệm và ngại bay nhảy.
    - Nếu bạn muốn học hỏi được nhiều, va vấp nhiều, có khả năng tìm hay phát hiện được ra những điều phù hợp với sự phát triển của bản thân hơn, thì làm ở các công ty nhỏ, ôm nhiều việc, tiếp xúc nhiều người, lương lậu không hẳn cao. Nếu mới ra trường hoặc mới đi làm thì mình thích các công ty này hơn, đặc biệt là được tiếp xúc nhiều với các sếp chủ DN luôn.
    1 điều quan trọng hơn khi đánh giá vấn đề, đánh giá sếp của mình nữa, là phải dựa trên lập trường và hệ tư tưởng từng người. Sự mâu thuẫn về lợi ích hệ giữa sếp và nhân viên gây ra sự mâu thuẫn trong cách ứng xử và đánh giá người khác. Cụ thể ở đây, các sếp (chủ DN) luôn đặt lợi ích công ty lên đầu, trong đó việc tối thiểu hóa chi phí là điều quan trọng nhất nếu muốn DN tồn tại. Còn nhân viên thì chỉ đặt lợi ích bản thân lên trên, hiếm ai đặt lợi ích công ty trên bản thân mình.
    Sếp cũng có 2 loại sếp, sếp làm thuê (giống nhân viên) và sếp chủ DN.
    Và với mình thì ko có sếp nào dốt cả, họ biết phải làm sao cho đúng, chỉ là nhân viên làm không đúng với lợi ích công ty mà thôi.
  14. levu101

levu101 Thành viên cấp 1

tifu good job. Cậu nói quá chuẩn

Ủng hộ diễn đàn