Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tâmhà photo] Quậy mà không quậy.

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Tâm Hà, 11/8/13.

Lượt xem: 7,955

1. cutit

cutit Thành viên cấp 3

Bác hth02x1 có vẻ chuyên nghiệp quá :) có thể chuyền cho mình ít kinh nghiệm được hem =)) ở đây toàn nghiệp dư thui à :-j
    Tâm Hà thích bài viết này
  2. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Chắc mình cũng NHẠY CẢM quá thật, được cao nhân chỉ giáo phải biết lắng nghe thôi. !
  3. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Tâm Hà thế ở forum này có ai trả tiền cho bác à, nếu vậy thì bác cũng đâu cần đăng lên đây. Còn nếu về quảng cáo thì đăng lên kia còn nhiều người biết hơn, bác nghĩ ảnh bác ko fail, mọi người vào xem rồi khen thì càng nhanh nổi, càng dễ kiếm tiền. Bác biết là khập khiễng rồi thì so sánh làm gì nữa, còn mấy ảnh này của bác đúng là ko đẹp vì nó fail mất rồi. Còn chỉ giáo thì mình ko, mà mình nói ra để những người ko biết rõ về ảnh người ta hiểu thế nào là ảnh ko tốt, chứ ko cứ nhảy vào cmt khen vớ khen vẩn lung tung chẳng liên quan gì đến ảnh rồi người khác đọc được hiểu sai đi.
    cutit tôi chẳng tự nhận chuyên nghiệp nhưng so với nhiều người chưa chụp ảnh bao giờ thì tôi có kinh nghiệm hơn vậy thôi, ở forum này đa số là người chưa cầm máy ảnh bao giờ. còn bạn ở mức độ nào thì tự bạn biết tôi có nói đến bạn ko.
    Sơn Râu thích bài viết này
  4. cutit

cutit Thành viên cấp 3

ồ mình muốn học cái đấy :-B
    tôi chẳng tự nhận chuyên nghiệp nhưng so với nhiều người chưa chụp ảnh bao giờ thì tôi có kinh nghiệm hơn vậy thôi, ở forum này đa số là người chưa cầm máy ảnh bao giờ.
  5. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

ơ, tôi đăng hỏi là làm màu được chưa chứ có nói là hình tôi chụp có bị fail hay là bố cục được chưa, mod diễn ổn chưa...bla...bla...bla đâu? :-s
  6. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

cutit cách dễ nhất nhá, lên 500px vào popular xem hình nhiều vào, lên vogue photography, joint mấy group ảnh trên fb có uy tín ý, học kinh nghiệm thì tự học thôi
    buctrongnguoiSơn Râu thích bài viết này.
  7. cutit

cutit Thành viên cấp 3

à hóa ra là thế :D
  8. goal

goal Thành viên cấp 3

hth02x1
    Sure? 8-}8-}8-}
  9. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

goal sure luôn, vừa xem thì forum này số thành viên là 42k, trong số đó bao nhiêu người cầm máy hay biết về nhiếp ảnh, chắc cho nhiều thì vài trăm.
    Tâm Hà hóa ra là nhận xét topic trong box là phải nhận xét theo ý chủ thớt cơ à :)) xin lỗi giờ mới biết quy định đấy, thế nhận xét lại là "do ảnh chụp hỏng phần ánh sáng, mất chi tiết nên màu bị bệt chứ ko phải màu tây", okie man??? 8-}
    goal thích bài viết này
  10. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

NÓI NHIỀU QUÁ.
    Anh em gom tiền mua cho Mod đôi vớ mới đi rồi tính sau :-L
    Ngựa Hoang GeminiTâm Hà thích bài viết này.
  11. Butterfly_Die

Butterfly_Die Thành viên cấp 2

Bác hth02x1 định nghĩa giúp em máy ảnh nó là cái gì được không ạ, thế những thành viên xài máy du lịch và địên thoại có được tính không bác, thêm cả những bạn chỉ học design, paint, ... họ không được gọi là thành viên sao...:-/
    Em xin lỗi chứ bây giờ công nghệ nó phát trỉên lắm rồi bác ạ, không cứ như bác lăm lăm cái "máy ảnh" súng khủng, nòng dài thì mới ra được cái ảnh đẹp đâu, Mong bác xem xét... :|
  12. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Tôi chẳng quy định cái gì cả =)), vì tôi éo phải mà admin hay smod :))
    Ngựa Hoang GeminiButterfly_Die thích bài viết này.
  13. Butterfly_Die

14. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Butterfly_Die thích bài viết này
  15. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Butterfly_Die bạn đọc kĩ lại đi, mình có phân biệt máy móc ở đây đâu, nhưng nhìn vào con số 42k thành viên, bạn nghĩ bao nhiêu người biết chụp ảnh và biết về nhiếp ảnh, bạn cũng dạo một vòng qua các topic về ảnh trong forum xem tình hình nó ra làm sao.
    Tâm Hà ơ thế ko quy định thì sao mình cmt về mấy thứ khác lại nói rằng "ơ, tôi đăng hỏi là làm màu được chưa chứ có nói là hình tôi chụp có bị fail hay là bố cục được chưa, mod diễn ổn chưa...bla...bla...bla đâu? :-s", nếu biết mình ko phải thì người khác cmt như vậy thì đừng nói thế chứ :O

Read more: http://forum.vietdesigner.net/threads/tamha-photo-quay-ma-khong-quay.32491/page-4#ixzz2brxZQVIL
  16. Butterfly_Die

Em có người nhà Thái Bình nhé, em nhớ là quê không có xài từ này, bác biến thể rồi, chuẩn men phải là "đ*o" Tâm Hà
  17. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Thì cái đó đâu có quy định, nhưng vốn dĩ tôi chỉ đang hỏi màu. Có thể do tôi quá NHẠY CẢM đi :))
  18. Hoàng Long Nikon

Hoàng Long Nikon Thành viên cấp 2

Bác Tâm Hà thích địa điểm này nhỉ ;) Màu đẹp bác ạ, bác chụp thì đẹp rồi miễn bàn nhé :))
    Cơ mà ít hình thế bác :">
    Ngoài lề: em nghĩ lần sau bác cắt cái tất một đường từ trên xuống, cắt chừng 3 đường, ra như kiểu sọc đứng ấy =)) tự nhiên em có ý tưởng thế, nó sẽ tạo ảo giác thị giác làm mod có vẻ cao hơn xíu, còn như này em thấy làm mod lùn đi :">
  19. Long Mai

Long Mai Thành viên cấp 1

Nhiều khi cứ war 1 cách chẳng ra gì. Phải biết đặt mình vào hoàn cảnh của mỗi người, chứ đâu phải ai cũng tính giống ai. Các cụ có nói :" Cha mẹ sinh con trời sinh tính". Và mình thích câu này này cách đây khoảng 10 năm khi bỏ đi chơi game và chán chuyện học hành " Những người không nổi tiếng được ở thế giới bên ngoài mà họ lại đeo đuổi cái nổi tiếng "hão" đó họ sẽ đâm đầu vào thế giới ảo ( Cái này là nói về khía cạnh game online )" và bh mình là sv đại học năm cuối rồi. Mình chẳng ghét ai được quá 5p và mình thấy cuộc sống nên như thế cho dễ sống. K phải là người xuề xòa để ngta nói sao cũng đc. Quan điểm mình có và sẽ phản biện lại ngay nếu thấy " Chướng tai, gai mắt ". Tất cả mọi diễn đàn mình tham gia thì thấy mỗi ng 1 quan điểm, nhưng mình cũng ghét kiểu là " lên mặt dạy đời". Bạn hơn mình nhưng người khác sẽ hơn bạn. Đừng bô bô để nói ng khác phải như này như nọ. Mỗi người trên 1 lĩnh vực ( hiểu biết và đam mê ). Mình cũng đam mê PTS lắm, nhưng là 1 thời gian trước thôi, vì mình học để làm 1 lập trình viên. Cao ngạo cũng là cái tốt bởi những người cao ngạo thường là những người có tài ( mình nói thường là thôi nhé ) nhưng cũng nên biết đặt mình vào người khác 1 chút. Mình 22t. K lớn cũng chẳng nhỏ và mình nghĩ vậy :)
    Đấy là quan điểm của mình, nên mình nghĩ rằng ai ý kiến gì cũng được. nhưng nếu biết tôn trọng người khác thì đừng mang cái chê bai của mình vào trong 1 lĩnh vực mà người ta cũng am hiểu. Mình biết nhiều hơn nhưng cuộc sống ai biết được đã ai hơn ai lúc nào :)
    Ngựa Hoang Gemini thích bài viết này
  20. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Long Mai bạn nói nghe hơi lạ, đây là box về photo và nhận xét như mình là điều hoàn toàn bình thường ở mọi box nhiếp ảnh, mình nhận xét đều nêu lí do vì sao nói vậy và nói về ảnh, chẳng hề đả động gì ngoài lề, ko hề nói mình giỏi hơn hay gì gì đó mà bảo mình cao ngạo :)) mình cũng bảo luôn là chủ topic có thể đi tham khảo chỗ khác, những chỗ nhiều người có chuyên môn thì sẽ được nhiều nhận xét hơn. Chẳng lẽ vào những box này chỉ để bắt tay vui vẻ, tâng bốc nhau lên rồi mọi người đều cười hề hề là tốt sao. topic của mình từ trước đến nay luôn chấp nhận mọi lời chê và cảm ơn mọi lời chê, những nhận xét thẳng thắn là điều quý chứ lời khen chỉ là vui về mặt tinh thần chứ giúp cho việc rèn luyện thì chẳng được mấy. Bạn có nhắc về tuổi thì xin nói luôn là bạn trẻ hơn mình nhiều lắm nên cái điều về cuộc sống này mình cũng hiểu rõ lắm.

Ủng hộ diễn đàn