Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tản mạn về giới chụp ảnh không chuyên ở Việt Nam

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Daicahuy, 11/12/13.

Lượt xem: 8,627

1. pro_dragon

pro_dragon Thành viên cấp 2

Gần giống như kiến trúc sư khinh thợ xây
    Nói chung tác giả đang đứng trên tầm nghệ thuật mà phán xét có phần hẹp hòi và ác ý
    FMPxperia_optimus thích bài viết này.
  2. Bi ShOck

Bi ShOck Thành viên cấp 1

bài viết thật sự không bổ ích @@
  3. lemungdj

lemungdj Thành viên cấp 2

Nhảm shit
    Chả liên quan số liệu đâu mà giám khẳng định là có 3 loại này loại nọ.
    thằng viết bài đã dở đến ông copy bài cũng giật cái tít như shit.Lại còn thêm cái dòng cuối là đi copy ..
    Thử hỏi trang diễn đàn VDS có mấy chục nghìn người tham gia có ông nào mà mua máy ảnh về để lòe gái với sĩ đời ko.
    Đọc cái bài như muốn đấm vào ass
  4. King Khủng Designer

King Khủng Designer Thành viên cấp 1

Haha. Và tui là designer. Tui mua máy để chụp sản phẩm. Hế hế hế
  5. Nguyễn Tài

Nguyễn Tài Thành viên cấp 2

Mình cũng thấy bài viết này nói hơi quá rồi.
    Người ta là "thợ chụp ảnh" trình người ta thấp thì họ phục vụ cho 1 phân khúc của xã hội. 1 số lượng dân tình phải sống nhờ vào các thợ ảnh này để ghi lại dc các ngày lễ quan trọng trong cuộc sống. chứ ko có các bác "thợ chụp ảnh" này thì lúc đó kiếm nhừng người cao siêu như "nhiếp ảnh gia" đâu ra.
  6. Tỏi Củ

Tỏi Củ Thành viên cấp 1

thế còn loại chả biết gì về máy và toàn chụp linh tinh rồi khoe bạn bè như em thì được xếp vào stt mấy ạ (T^T)
  7. pro_dragon

pro_dragon Thành viên cấp 2

Như muốn thành "thợ ảnh" như thớt nói thì học khóa học gì hay là tự học ạ
    Em cũng muốn trở thành một thợ ảnh
    Ai biết cho em tí tư vấn nhé :D
  8. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Ai cũng vào ném đá người copy bài thì lần sau đố thằng éo nào dám copy bài nữa !
    Có ném thì ngon mà tìm nhà thằng viết bài mà ném , đệch !
  9. newstar94

newstar94 Thành viên cấp 1

Những bài như này đi copy lại bị ném là phải. Dạng bắt trước cái xấu đều đáng trách cả kể cả bạn không tạo ra nó nhưng bạn có "công" giúp nó lan rộng.
  10. Dazzling Red

Dazzling Red Thành viên cấp 1

Tớ có ý định mua máy DSLR, chỉ yêu chụp hình và muốn được chụp hình. vậy lúc đầu tập phải cần có người nhận xét, nếu tớ post lên facebook và tớ sẽ trở thành dạng 1 của bài viết này à?
  11. confession234

confession234 Mới đăng kí

p/s: chung quy người có máy ảnh người ta cũng đâu tự nhận mình là nhiếp ảnh gia nên người ta làm cái j để thỏa mãn mục đích của người ta thì đã làm sao? có máy để đi tán gái có j xấu??? ngày xưa biết đàn ca sáo nhị thì tán đc gái nên người người đi học đàn học hát rồi cũng bảo người ta ko là nghệ sĩ đích thực à? who's care?
  12. Click.l0ve_93

Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

Nói chung mình thick là đc . Sao phải nghĩ .
  13. apachi0205

apachi0205 Thành viên cấp 2

Mình hồi học chụp ảnh anh hướng dẫn bảo mày đi chụp mà có ngã xe cũng phải giơ cái máy cho nó không chạm đất. Người đau chứ máy không được đau. :D.
  14. Jellopy

Jellopy Thành viên cấp 2

quan điểm là up cái này lên ít thôi.. " chắc thằng viết bài nó trừ mình ra " =.=
  15. cuongpb139

cuongpb139 Thành viên cấp 2

chụp vì thích..mình đơn giản thế thôi..:x
  16. Photo Thành Nguyễn

Photo Thành Nguyễn Thành viên cấp 1

Không biết ông là ai nhưng mà ông có tg viết ra dc bài này thì ông đúng là thằng thừa hơi rỗi việc!
    Bất mãn với nhiếp ảnh. . .
    Ông đúng là 3 LOẠI trên
  17. setgon

setgon Thành viên cấp 2

mình cũng là tay ngang, máy cùi (praktica mtl5) nhưng chụp vì thik, chỉ có thế thui, sao ko nói lun về loại này nhỉ :3 :3
    2 loại trên thì đúng, nhưng để dc gọi là "thợ ảnh" thớt cũng phải tu máy kiếp đó.
    thớt làm dc gì khi máy ko có đo sáng, và tốn ít nhất 2000VND cho 1 lần bấm máy trong khi phải đợi ít nhất hơn 1 ngày để xem lại tác phải của mình [-([-([-(
  18. quocanh21081992

quocanh21081992 Thành viên cấp 1

mình chả thuộc loại nào trong 3 cái nêu trên...đơn giản mình chụp cho bạn bè,chụp cho vui,chụp vì đam mê,ít kiến thức về nhiếp ảnh và cũng chưa có DSLR với Lens để khoe với ai...vui vẻ với con Siêu Zoom...chắc có điều kiện sẽ đổi sau
  19. thichdichoi

thichdichoi Thành viên cấp 1

Vâng xin hỏi bác chủ ở loại nào ạ? phân tích như đúng rồi vậy. Bố láo và tào lao không.
  20. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Sao nhiều thằng ko chịu đọc kĩ nhỉ ?
    Bài này chủ topic đi copy lại, hỏi thì đi tìm thằng viết ấy.
    nguyenlamlllDaicahuy thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn