Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tạo ảnh đổ bóng như trong hình?

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi Trương Vũ, 16/8/15.

Lượt xem: 2,841

1. Trương Vũ Thành viên cấp 1

Mình mới tập làm Corel và thấy có cái vector như trong hình nhưng ko biết cách làm, mọi người có thể hướng dẫn công cụ để tạo nên nó ko? Thanks mọi người!!

...
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Này có gì đâu mà khó, trong photoshop thì bạn chọn và đỗ màu, còn illustrator thì Image Trace mà phan thôi :)
    Trương Vũ thích bài viết này
  3. Trương Vũ

Trương Vũ Thành viên cấp 1

4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

5. baolam88

baolam88 Banned

@ Trương Vũ hình vetor thì em vẽ bằng Pen, còn màu xanh chuyển từ đậm sang nhạt phía sau em nhấn F11 rồi chuyển màu thôi
  6. thienquang1987

thienquang1987 Thành viên cấp 1

với cái hình đó, nếu lười vẽ bằng vector (ở đây chủ yếu toàn đường thẳng nên cứ F5 mà vẽ) thì có thể dùng Trace Bitmap.
    Sau đó đổ màu thì một cách là như bạn baolam88 , cách khác là dùng Transparency Tool
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn