Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tạo bóng đổ cho vật thể sau khi tách nền

Chủ đề thuộc danh mục 'Ghép ảnh' được đăng bởi Viet Nguyen, 7/11/18.

Lượt xem: 8,369

1. Viet Nguyen Thành viên cấp 1

Clip này mình trình bày một cách tạo bóng đổ cho vật thể sau khi tách nền xong:
    Một layer bóng đổ chân và một layer bóng đổ dài để tạo nên bóng đổ gần đúng với thực tế.
    (Các bạn có thể đặt hàng làm CLIP theo yêu cầu bằng cách gửi comment để mình làm clip nhé !)

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. Vũ Văn Tâm

Vũ Văn Tâm Thành viên cấp 1

e thấy dùng brush là nhanh nhất :v
    Viet Nguyen thích bài viết này
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Vũ Văn Tâm : Chà Brush bằng tay, chỉ là các bạn mới newbie, chưa tiến xa hơn dc, chưa biết về quy luật gần - xa, chà xong, sẽ bịlộ dấu vết giả tạo đó, e nên theo hướng dẫn của TUT của chủ thớt, thì mới ngon, chủ thớt là Photoshop đã khá giỏi, trình độ Photoshop hơn e nhiều òi. nếu chà Brush bằng tay, giao hàng PSD cho khách hàng, nhận tiền, là cháy phim nhé.

4. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

cái tấm thằng bé trong vườn đào nhìn ko thật nha bác Muộn
    traithanhnam90, draxtranvan.muon thích bài viết này.
  5. Đoàn Văn Thắng

Đoàn Văn Thắng Thành viên cấp 1

Lên cho ai cần nào
  6. Viet Nguyen

Viet Nguyen Thành viên cấp 1

tieuconuong bác Tranvan.Muon minh họa cho bóng đổ nên ko tập trung vào phần tách nền, đây chỉ là sản phẩm minh họa làm nhanh.
  7. tranvan.muon

@Viet Nguyen : Đúng là mình làm giải trí cho bên nhờ vả làm ảnh, sẽ làm sơ sài, và không ai yêu cầu mình phải làm kỹ đâu, khi nào làm tính phí, sẽ phải làm ngon lành, mới nhận tiền dc.
    Dưới này kèo nhận tiền nè, không dc bị lộ Photoshop. Yêu cầu : là đem Noel, cả gia đình ăn mừng giáng sinh, du lịch, ở nước ngoài, phải ghép như hình chụp thật. rửa ra hình lớn 400x600mm, trưng trong phòng khách. không cho người ta biết đây là giả.

Chỉnh sửa lần cuối: 14/11/18
    traithanhnam90Viet Nguyen thích bài viết này.
  8. Viet Nguyen

Viet Nguyen Thành viên cấp 1

tranvan.muon ghép đẹp quá bác! Làm clip cho anh em thị phạm vài chiêu với !
  9. tranvan.muon

@Viet Nguyen : Hình dưới này, cũng là tính phí, yêu cầu là : như hình đi chơi Noel chụp thật, hok dc cho người ta biết, đây là đồ giả tạo, cũng không bao giờ sài [ chà Brush bằng tay ], không Blend, cứ phóng lớn ra, 400x600 mm, trưng bày trong phòng khách. (còn rất nhiều cái "hình chụp thật" cảnh du lịch : đi Mỹ, đi Úc, đi Châu Âu, đi Italia.... nữa... , mà mình hok chia sẻ, khách hàng cứ ngồi ở nhà chụp, là có thể đi du lịch nhiều nơi, là có " hình chụp thật nè, hok phải giả ", he he ! :))).

Chỉnh sửa lần cuối: 15/11/18
  10. drax

drax Thành viên cấp 4

11. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon bức ảnh có niềm vui, nhưng ko thấy cái ấm cúng của noel, khi cả nhà quây quần bên nhau đêm noel, cái ấm cúng toát ra từ lò sưởi, cây thông noel lung linh ánh sáng.
  12. tranvan.muon

@drax : bị giới hạn ở tìm Stocked ghép, [ có cái gì thì chơi cái đó ], có thể người ta cho Stocked như vậy, thì chỉ có làm theo yêu cầu cho sẵn, chứ làm kiểu khác, thêm Nón Noel, BLend màu lung linh, hay Blend ánh sáng chiếu chiếu, trăng sao,.... thêm tùm lum hiệu ứng.... lại bị khách trả về, phải làm lại theo yêu cầu cũ á. nói chung, [ ghép vẫn là ghép ], hok thể so bì với hình chụp thật , he he ! :))
    drax thích bài viết này
  13. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

Khách hàng là thượng đế, khách muốn gì em chiều. Chỉ note với khách sau này có ai hỏi khách làm ở đâu vậy ? DẤu tên em giùm... haha
  14. tranvan.muon

@tieuconuong : Sao lại dám làm, mà lại giấu tên, hok muốn làm khách đó lần thứ 2 nữa, thì đẩy tên người khác làm đê, giấu làm gì ! (đẩy qua mình, là mình chơi :)))

Ủng hộ diễn đàn