Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tạo logo theo chủ đề của website

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Trương Minh Chánh, 15/4/16.

Lượt xem: 1,880

1. Trương Minh Chánh Thành viên cấp 1

Chào tất cả mọi người! :D

Mình có một thiết kế logo cho website , mình dựa vào tên của trang web mà làm ra. Đây là lần đầu tiên mình làm logo, mong muốn đưa lên diễn đàn để mọi người chỉnh lại chổ chưa hợp lý.

Mình cũng chưa từng học qua lớp thiết kế logo nào... mong mọi người góp ý nhiệt tình... cám ơn mọi người đã xem bài mình

Nỗi khổ của mình là muốn người ta thấy chữ V và H.... đưa cho người khác xem họ toàn nói VL :(

...
  2. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Đúng là VI hoặc VL. Bạn nên phát triển tiếp cho nó giống H hoặc đi theo hướng khác nữa. Càng nhiều ý tưởng được đưa ra thì càng dễ lựa chọn và khả năng sáng tạo của bạn cũng tăng lên.
    Trương Minh Chánh thích bài viết này
  3. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

nét cắt nhỏ quá còn cái chân hình tròn gắn ngay cái net thì VL là đúng rồi
  4. Trương Minh Chánh

Trương Minh Chánh Thành viên cấp 1

Cám ơn @khoianha10 @phankien9x
    mình có chỉnh lại xíu theo phankien9x và cố gắn đưa ào tỉ lệ pi về độ rộng theo cột đứng

bạn @khoianha10 mình cũng hết ý với nó luôn rồi... chắc tìm lớp nào học thêm về thiết kế logo quá :)
  5. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

thông thường những nét tròn hay những nét thể hiện hướng trong logo người ta thường thường lựa chọn hướng lên chứ ko hướng xuống (tính theo cách đọc của người VN từ trái qua phải trên xuống dưới) của bạn thì ban đầu là đi xuống rồi sau đó lại là đi ngang :v
    Cách viết chữ H của bạn là gì mình ko biết nhưng bình thường thì rất nhiều người viết nét ngang của nó đi lên (hầu như mình thấy thế) hoặc dạng cong hướng lên không ai đi trên xuống vì nó na ná chữ N, mà khi chơi nguyên 1 đường elipse như thế ko đc thì nửa đường thôi mắc chi sài cả chi?
  6. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Trương Minh Chánh Thường thì khi làm logo người ta thường phác thảo tay theo nhiều hướng trước rồi mới đưa ý tưởng lên máy. Đừng quá bám vào một hướng suy nghĩ. Vì hôm nay bạn thấy đẹp nhưng chưa chắc mai bạn vẫn thấy nó đẹp. Ngoài ra trau dồi thêm về xu hướng thiết kế trên các trang mạng VD: pinterest để mở mang thêm kiến thức và khả năng cảm thụ màu sắc, bố cục, đường nét.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn