Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tạo logo từ face

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi IceBrain, 8/5/18.

Lượt xem: 2,134

1. IceBrain Mới đăng kí

Ae cao thủ cho mình hỏi là mình giữ làm theo hướng dẫn, giữ Alt rồi kéo cái layer1 là hình nền xuống logo nhưng sao nó không lồng xuống dưới cái logo mà bị chèn lên trên vậy, làm sao để nó lồng xuống dưới

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Cái logo, các chổ màu trắng, cũng phải trong suốt, thì mới có Clipping Mask, chứ bi giờ, cái logo là hình quả trứng, thì sẽ là trái trứng thui !
  3. IceBrain

IceBrain Mới đăng kí

làm cái logo nó trong suốt để lồng cái nền xuống thì làm như nào hả bạn
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. tranvan.muon

@IceBrain : cái logo , bi giờ, là hình dáng gì vậy ? vì mình nhìn thấy, nó là quả trứng, hok thể sài Clipping Mask dc nữa, cũng hok cần làm trong suốt, tùy mình xem, mà chỉ bạn cách làm khác, mình phải xem file logo đó, là thế nào, có màu trắng hay hok ? nếu là màu mè, đầy hình, thì sẽ chỉ dẫn cách làm riêng. hok sài Cllipping.
    Đưa hình logo lên đê !
  5. weone

weone Thành viên cấp 2

Xem video và làm theo. Ok men! Không làm được là bạn làm thiếu bước nào đó thôi.
  6. tranvan.muon

@weone : chủ thớt hok có cho link, mà bạn vẫn moi ra dc TUT gốc này, hay nhĩ ! nếu vậy, thì là do chủ thớt, chưa cắt trống rỗng cái Color Raneg màu đen òi, mà cứ cả khối viền ban đầu, nhét lại qua bên kia, thành trái trứng luôn. là đúng ! hình trứng gà !:))
    weone thích bài viết này
  7. weone

weone Thành viên cấp 2

T test rồi, làm theo video là được kết quả tranvan.muon chắc thớt làm thiếu bước nào đó
  8. annc0212

annc0212 Thành viên cấp 1

Cái layer logo của bạn chưa tách nền nhé
  9. IceBrain

IceBrain Mới đăng kí

tks ae mình làm được rồi, mới tập làm chưa đẹp lắm
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn