Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tạo Thu Nhập Cho Thiết Kế Từ Typography

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi viet art, 5/5/14.

Lượt xem: 23,292

1. Thiên Trí

Thiên Trí Thành viên cấp 2

Một bức hoàn chỉnh đóng khung trong art shop phải tính bằng "Củ" trở lên. Còn những ai nói rảnh nên làm cho lên tay thì thà dành tg đó đi phụ hồ ngày 8h 250k còn ngon hơn.
  2. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Đề nghị xây tòa lâu đài . Lâu lắm rồi mới thấy góp được nhiều gạch thế này \m/
    dukphotography, nguyenvantai, Cris891 người khác thích bài viết này.
  3. hopluccc

hopluccc Mới đăng kí

Mức dễ, nếu chỉ làm theo motip như vậy thì quen tay làm có thể công nghệp, dập khuôn được. Mức trung bình là 1 sản phẩm thiết kế chuẩn rồi, còn với mức khó thì có thể coi là 1 tác phẩm rồi.. Ở mức khó để thiết kế được 1 sản phẩm như ý cần phải có cảm xúc, rồi phác thảo, nhiều khi phác thảo cả chục mẫu mới ưng ý, Mà lúc đã ngồi vẽ thì tâm trí nó sẽ cuốn theo tác phẩm của mình, coi như là đi tong 1 buổi không làm dc gì khác.
    Mua 1 hộp chì màu lởm lởm đã hơn 100k, rồi giấy, mực, cafe, trà thuốc, ... Cái này bạn muốn có sản phẩm chất lượng - tiền triệu thì may ra mới có
    Còn nếu bạn có mẫu design sẵn rồi, chỉ thay nội dung vào form đó may ra có đôi bạn thất nghiệp, rảnh rang nhận với mức giá gấp 2-3 giá bạn đưa ra. Định chả comnent làm gì nhưng Nhìn vào mức giá bạn đưa ra mà chán quá
    dukphotography thích bài viết này
  4. hotvitmuoi12345h

hotvitmuoi12345h Thành viên cấp 1

Có chúa mới biết được nếu concept của mọi người ko dc bên bạn duyệt sẽ đi về đâu...Với lại cùng làm nghề với nhau bạn cũng nên hiểu với cái "sàn giá" mà bạn đưa ra có xứng với những tác phẩm đẹp như thế kia... làm ơn nên có cái gì đó để "người trong nghề" người ta cảm thấy thoải mái khi sáng tạo đi bạn... đừng làm cho nghề nó trở nên rẻ rúm và mất đi sự sáng tạo như thế. Thân
    dukphotography thích bài viết này
  5. dukphotography

dukphotography Thành viên cấp 1

Thật hoang đường :)) Tôi đã khóc khi thấy mức giá mà bạn đưa ra.
  6. cherryyen

cherryyen Mới đăng kí

/:) Giá cả bạn đưa ra nghe sao buốt giá quá, hồi trước mình từng vẽ 1 mẫu typo cỡ "dễ" của bạn thôi mà đã lấy của khách mấy triệu. Tưởng mình "hời" ai dè sửa chữa, phác thảo tùm lum, lên máy mất tiêu hơn 2 tuần mồ hôi nước mắt. Nghĩ làm công ăn lương cũng 1 tháng lĩnh nhiêu đó chắc khóc.

Bạn cho người ta 7 ngày ngồi tốn điện, tốn cơm mà trả còn không đủ tiền ly sinh tố. Bạn khinh thường designer vừa thôi chứ
  7. narutotxd

narutotxd Thành viên cấp 1

Mình thấy giá nó hơi bèo :(
  8. Tạ Minh Hảo

Tạ Minh Hảo Thành viên cấp 2

Gấp 10 lần giá trên thì có người làm :))
    Hứa Hồng Quânnguyenvantai thích bài viết này.
  9. Hứa Hồng Quân

Hứa Hồng Quân Thành viên cấp 1

Gấp 10 thì cái khó kia mới giá 1 triệu :v chắc bạn nào bần lắm mới đâm đầu vào làm
  10. langman

langman Thành viên cấp 1

máy bác cho em hỏi, chỏ nào bán bút vẽ tốt nhĩ, ở HCM nhé
  11. nguoitinhkhongten

nguoitinhkhongten Mới đăng kí

trả giá rẻ bèo vậy thì coi thường nghề design quá, với lại gửi concept cho duyệt, không duyệt thì concept đi đâu? nói trắng ra là 1 hành động ăn cắp chất xám và sỉ nhục nghề design. Làm ơn đừng sỉ nhục ngành design như vậy nhé.
  12. daicabk

daicabk Thành viên cấp 2

20k cho 1 bức typo , vãi cả thớt
  13. Cà rốt 91

Cà rốt 91 Mới đăng kí

đưa cái giá muốn nghe chửi hay sao á chứ :|
  14. Jet Li

Jet Li Mới đăng kí

các bạn chả hiểu ý người ta gì cả. Giá này ko phải là để sáng tác , mà là để sao chép mẫu của bạn ý đưa ra theo độ dễ khó :))
  15. Cris89

Cris89 Thành viên cấp 2

@langman đối diện trường đại học kinh tế bán nhiều lắm, đủ loại.
  16. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

cái dân kinh doanh đã pát ngôn thì làm ji2 hơn dc cái mức của chủ thớt =))
  17. langman

langman Thành viên cấp 1

THANKS Cris89 XIN GÁI , DỂ THƯƠNG:x
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn