Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập chỉnh sửa khuôn mặt :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Nguyễn Đoàn Trọng Nghĩa, 31/1/14.

Lượt xem: 2,744

1. Nguyễn Đoàn Trọng Nghĩa Thành viên cấp 2

H.P.N.Y a/e VietDesigner
    tác phẩm của e các bác chém nhẹ :)

...
    Ba Đông, Katy2309, Văn Hoàng Ngô2 người khác thích bài viết này.
  2. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

da hơi ảo vì quá mịn với quá trắng rùi, nhưng cũng nể bạn thật, từ trên xuống dưới là rất kì công ròi ;))
    Nguyễn Đoàn Trọng Nghĩa thích bài viết này
  3. Văn Hoàng Ngô

Văn Hoàng Ngô Thành viên cấp 2

hơi ảo thật vì da mịn quá, dùng gì vậy bạn ??
  4. lenhan555

lenhan555 Thành viên cấp 2

da dù trắng nhưng vẫn có dấu hiệu của mấy đóm như ờ stock
  5. zero001002

zero001002 Thành viên cấp 2

Chắc vẽ vời thêm tí xíu cho nó bớt "phẳng" đi là được :-?
  6. mr.Tai

mr.Tai Thành viên cấp 1

7. Nguyễn Đoàn Trọng Nghĩa

Nguyễn Đoàn Trọng Nghĩa Thành viên cấp 2

:D uk nhìn cũng ảo thật chưa thật cho lắm :))
  8. Nguyễn Đoàn Trọng Nghĩa

Văn Hoàng Ngô thích bài viết này
  9. Nguyễn Đoàn Trọng Nghĩa

mr.Tai bạn châm chút tí nữa là đẹp vs lại khúc mặt bị lỗi :)
  10. TylerKid

TylerKid Về hưu

vẫn còn lỗi và từng khối trên cả bộ mặt bị chìm đi rồi :3
    ZinP thích bài viết này
  11. lean_bt

lean_bt Mới đăng kí

Nguyễn Đoàn Trọng Nghĩa: bạn dùng blur hay chấm thủ công (hoặc là cả 2 thứ)? Theo tôi, nếu là tàn nhang thì dùng cả 2 cách này chỉ phí sức mà hiệu quả cũng không cao. Trước đây tôi có xem vài tut xử lý tàn nhang rất hay (tiếc là ko nhớ link để chỉ bạn).
    Đại khái... Họ dựa vào tàn nhang thường xuất hiện rõ nhất trên kênh màu... Ặc!... Nếu nhớ được kênh nào thì ko phải là tôi! (muốn biết thì cứ mở channels rồi test trên từng kênh là biết). Sau đó họ tạo vùng chọn cho những vết tàn nhang (tạo bằng cách... cũng quên luôn rồi >"<)... Thao tác cuối cùng là kéo dây cung Curves để nâng sáng những vết tàn nhang cho tiệp với màu da liền kề. Thế là xong, những vệt tàn nhang biến mất, da dẻ vừa sáng vừa mịn trông rất tuyệt. Tôi cũng lười quá, bạn hỏi anh Gu-Gồ cái tut này đi, ảnh chỉ cho, hay lắm!
    À... bạn tắm trắng bằng cách nào mà da mẫu cứ như bông bưởi vậy? Mặt trắng, mắt xanh, môi đỏ... Độ "chênh màu" cao, không có vùng màu đệm nên trông không thật. Nói nhỏ nghe chơi, bạn đăng ký làm make-up cho phim "Chạng vạng", chắc chắc sẽ được chọn. Đùa tí cho vui, đừng giận nhé :)
    Chì ThanNguyễn Đoàn Trọng Nghĩa thích bài viết này.
  12. Nguyễn Đoàn Trọng Nghĩa

lean_bt thks bạn mình sẽ tìm hiểu cách bạn nói...... vì lúc mình làm qá chú trọng tới trắng sáng nên có lẻ qá tay nên ảnh nhìn nó ảo :))) khúc cuối thì mình cũng đã thêm vào cái má hồng gỡ vốn đó @@!
  13. gemhongngoc

gemhongngoc Thành viên cấp 1

Vậy bạn biết cách tạo tàn nhan lên mặt k? Mình tìm khắp nơi k ai chỉ vụ này cả, ngàn lần cám ơn chủ thớt nếu đc ;;
    K dùng brush nhé, nhìn nó giả giả sao ấy ;;
  14. Nguyễn Đoàn Trọng Nghĩa

gemhongngoc tạo tàn nhan thì chịu @@! ng` ta chỉ học cách xóa thôi ko học cách tạo :)))))))))))))))))))))

Ủng hộ diễn đàn