Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập ghép ảnh !!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Nguyễn Gia Khang, 28/6/14.

Lượt xem: 2,286

1. Nguyễn Gia Khang Thành viên cấp 2

Em mới bắt đầu tò mò về cái khoản này ai có kinh nghiệm hay làm những pic như này cho e xin ý kiến chỉ giáo em út với ạ.:P

...
    do dangTPaine thích bài viết này.
  2. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

ok ý tưởng tốt đó bạn, nếu có độ trong suốt, phản chiếu của kính 1 tý nữa nhìn sẽ long lanh hơn :D
    Nguyễn Gia Khang thích bài viết này
  3. Nguyễn Gia Khang

Nguyễn Gia Khang Thành viên cấp 2

Tks bác ợ
  4. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

là do những tấm kính đó đã thay đổi màu sắc chứ mình nghĩ vẫn có thể trong suốt và phản chiếu mà.
  5. Nguyễn Gia Khang

vẫn biết là thế nhưng khi ghép vào thì nó ko còn fản chiếu nữa, chắc giải fáp là đặt thêm 1 layer mây chồng lên toà nhà nữa :-?
  6. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

bác thử tạo 3 layers.
    cái đầu tiêu là layers gốc Op 100%
    cái thứ 2 là mặt cô gái Op 60 %
    cái thứ 3 là những ô cửa sổ và tấm kính được cắt từ layers gốc đặt lên trên đầu Op 20 > 30 %
    mình chưa thử nhưng chắc cũng sẽ có đủ phản chiếu là ánh sáng đó :v :v
  7. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Đây là gì mn, chưa hỉu ý t giả lắm :-?
  8. Nguyễn Gia Khang

sharinegan là thế này ạ, tình cờ mấy hôm trc lướt Flickr e thấy đc tấm này :-B

e thấy thích phong cách lồng ghép này nên quyết định tò mò về nó:-? và làm ra sản phẩm đầu tiên như trên ạ. Bác có nhận xét gì về ảnh của e ko ạ:-ss .
  9. Nguyễn Gia Khang

nmplela tks bác e sẽ làm thử
    nmplela thích bài viết này
  10. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

Mình nghĩ với PTS không gì là không thể, vấn đề là mình có dủ tư duy và suy nghĩ để ra được những ý tưởng sáng tạo như vậy không thôi.
    Bữa nào Quay tay là ắt ra ý tưởng =))
  11. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

À rồi rồi :)) Nếu thích phong cách nè nên xem thêm mấy topic gần đây trong mục tp PTS, Thấy nta hay để rõ phần chính của Mod ra, chỉ cắt ghép ở một góc thôi, trông hợp lý hơn đó :D
  12. Nguyễn Gia Khang

tks 2 bác chỉ giáo :"))~ để e quay tay :))

Ủng hộ diễn đàn