Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập ghép hình bằng photoshop. Mọi người cho ý kiến giúp mình nhé. Cám ơn!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Dung_1990, 29/12/16.

Lượt xem: 5,180

1. Dung_1990 Thành viên cấp 1

dwN9YCe.jpg ADxRGRV.jpg

...
    Thiên Ma, tranvan.muontrieudhcn thích bài viết này.
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Lượt xem thì cứ đầy ra mà không thấy ai cho được cái nhận xét cho thớt nhờ! Hầu như những chủ đề như thế này bây giờ ngày càng nhạt.

- Cá nhân mình nhận xét thì hình đầu tiên ghép rất tốt nhưng về ánh sáng thì chưa được đồng đều lắm. Không nên cho thêm hiệu ứng tuyết vào. Còn với hình số 2 thì nên tạo thêm đổ bóng ở dưới đế chân và sáng tối quá giả.
    Dung_1990 thích bài viết này
  3. Dung_1990

Dung_1990 Thành viên cấp 1

Dù Kun VietDesigner cám ơn bạn đã cho nhận xét. Mình bắt đầu biết pts muộn khi mà mọi người giờ thành thạo hết rồi nên họ không quan tâm cũng là bình thường. Hình đầu thì mình chỉ ghép tuyết thôi. Hình thứ 2 mới ghép người và cảnh khác nhau nên có chút ko thật. Bóng đổ ở dưới chân, mình cũng chưa biết làm thế nào cho thật.
  4. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Tại không thấy before - after nên chẳng biết nhận xét gì.
    Giống như hôm trước có bạn cũng đăng kết quả lên đẹp mê ly mà before của nó chỉ sửa có 10% còn nhiêu là do stock đẹp :))
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. trieudhcn

trieudhcn Thành viên cấp 1

Việc gì cũng vậy bạn à, phải bắt đầu từ dễ đến khó, chưa học bò đã lo học chạy là thua. mình cũng không rành về lĩnh vực đồ họa này, nhưng nếu bạn thật sự là 1 người con gái thì mình rất ngưỡng mộ bạn. mình rất khâm phục những bạn nữ ngồi trên máy tính rồi thiết kế này kia kia nọ.
    chúc mừng bạn đã hoàn thành 2 tác phẩm đầu tiên. good luck.
    Hồng Huyên, tranvan.muonDung_1990 thích bài viết này.
  6. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Hình đầu tiên có gì để nhận xét đâu nhỉ, chỉ là thêm mấy hạt tuyết rơi. Hình thứ 2 bóng đổ không đúng( không đúng là bóng ở đế giày ; không đúng ở chỗ ánh sáng và bóng của hàng cây tác động lên con đường nhưng lại không tác động lên nhân vật)...
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/12/16
  7. Dung_1990

hatay1712 Hình 1 Với bạn thì dễ, chứ mình thì không. Bởi vì mình không biết mật độ như nào là vừa phải. Còn hình 2 thì mình có đổ bóng của cây lên nhân vật, bạn click vô hình là sẽ thấy thôi, cũng có làm tối đi phần bên phải bức hình nữa. Phần bóng đổ xuống đường mình cũng làm tối hơn nhưng thấy không hợp nên giảm xuống .Dù sao cũng cám ơn góp ý của bạn
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/12/16
  8. Dung_1990

Bát Nhã chủ yếu mình muốn hỏi là nếu mình ghép vậy thì được coi là hợp lý chưa thôi ( phần bóng đổ, hoặc màu sắc vậy đã cùng tông chưa. Chứ blend màu đẹp thì mình chưa đủ trình). Chứ mình cũng biết phải luyện tập nhiều. Nghe nhận xét nhiều mới tiến bộ mà . Hình gốc đây bạn
  9. Dung_1990

trieudhcn lâu lâu muốn có sản phẩm để lấy cảm hứng, động lực học tiếp đó bạn
  10. CoffeeLove

CoffeeLove Thành viên cấp 2

Tấm 1 mình muốn xem before chính xác như thế nào.
    Tấm 2:
    1. ánh sáng giữa nhân vật và phong cảnh không tương xứng ( nv tối quá)
    2. bạn lưu ý về trường ảnh ( độ sâu của bức ảnh). nhận vật bị mờ hay out nét gì đó so với vị trí của 2 cây 2 bên.
    3. nội dung: không ai bận đồ mùa đông vào mùa xuân hết (không phù hợp hoàn cảnh)
    v. .v ... từ từ học thêm nha bạn.
    Chúc thành công.
    tranvan.muonDung_1990 thích bài viết này.
  11. hatay1712

Đây mình chỉnh một tí để ví dụ bóng của hàng cây đổ lên nhân vật
    Dung_1990, 1993tantaitranvan.muon thích bài viết này.
  12. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Theo mình nhìn, thì hình 2, trong rừng, phải thêm màu nhiễu vàng vào nhân vật, trên áo, và da mặt, cũng cho nhiễu vàng, mặc áo này cũng dc, áo lạnh sang trọng, vì mùa lạnh, thì buổi sáng, vẫn có náng mặt trời rất chói, và khô, hok sao cả, còn bóng đỗ dài, phải giảm nhẹ ít hơn , vì e đứng ngay khe tối, cây cối đã chặn ánh sáng chiếu vào e, nên bị đổ bóng của cây, như @hà tây nối, nên bóng đỗ, chỉ dc đậm bằng nền dường, chứ hok dc đậm hơn mặt đường, chổ sát chân, đậm hơn nền đường ít ít, thì dc, bong xa xa, phải nhạt xống bằng nền đường.
    E ở TPHCM, a cũng TPHCM gần nhà thờ đỏ nay, ha ha !
    Chỉnh sửa lần cuối: 31/12/16
    hatay1712Dung_1990 thích bài viết này.
  13. Dung_1990

CoffeeLove Hình gốc tấm 1 đây bạn. Vốn dĩ mình thấy màu nó thuộc tông lạnh rồi nên nghĩ cho tuyết vào chắc hợp. Chỉ là mình mới làm nên không rõ là mật độ tuyết vậy có ít hay nhiều quá hay không thôi. Về hình 2
    1. Mình thấy nhân vật đứng giữa hàng cây nên sẽ bị bóng che nên mình có cho tối đi phần bên phải .
    2. Chắc đúng là do mình quên dùng smart object nên lúc lỡ kéo nhỏ quá, phóng to lại bị bể. Bạn nói mình mới nhớ nên để lần sau mình cẩn thận hơn .
    3. Để mình thử tấm hình khác xem sao.
    4. Cảm ơn bạn nhiều vì nhận xét rất chi tiết
    CoffeeLove thích bài viết này
  14. Dung_1990

hatay1712 Cám ơn bạn. Mình sẽ tập lại. Nhưng bóng đổ vào khuôn mặt như vậy có phải là quá nhiều không nhỉ? Với lại hướng bóng đổ hơi bị nghiêng quá phải không bạn?
    hatay1712 thích bài viết này
  15. hatay1712

Chắc làm hơi quá tay, làm vội vì tối muộn. Mặt hơi bị bẩn, he...he..còn bóng đổ chéo là đúng rồi vì nguồn sáng trên cao, ngườu đứng vuông góc với mặt đường nên bóng đổ không thể song song với bóng dưới mặt đường được.
    Dung_1990tranvan.muon thích bài viết này.
  16. Dung_1990

tranvan.muon Vậy chừng nào có dịp thì cafe giao lưu chia sẻ kiến thức cho em với nhé. Em không có nhiều bạn bè về design nên chưa học hỏi được nhiều.
    tranvan.muonhatay1712 thích bài viết này.
  17. hatay1712

Tranvan.muon là cao thủ đấy
    Dung_1990tranvan.muon thích bài viết này.
  18. tranvan.muon

@hatay1712 : Nói chuyện riêng tí xíu, cái bóng đổ chéo, đúng ra, phải là chéo lên như sọc này / / / , kiểu dấu sắc ấy, là cái cây gõ đứng thẳng , từ từ ép sát bạn, dựa sát thẳng đập vào người cũng đứng thẳng ấy, bạn đưa người chặn nó lại ấy ! chứ hok phải chéo \ \ \ \ kiểu dấu huyền ngiên xuống đâu !

@Dung_1990 : mình ở Calmette Q1, đã có nhiều bạn, biết mình, và giao lưu, mình buổi chiều, đa số là rãnh, rất thích giao lưu với bạn ! (a sẽ tặng e vài tuyệt chiêu Actions làm đẹp cho e, chỉ khi gặp nhau, như làm quà tặng !). :))

Facbook :

Code:
    https://www.facebook.com/tranvanmuon
  19. hatay1712

Các điểm sáng hỗn độn trượt qua áo thì phải chéo xuống chứ, có phải là một dải sáng đâu
  20. tranvan.muon

@hatay1712 Đó là tùy con mắt của mỗi người, theo căn bản, thì bạn để cây đòn tạc ngang, xà ngang, như dây phơi áo ấy, để chắn ngang các cây cối đó, thì cây đòn ngang đó, sẽ bóng đổ là chặt ngang vào người bạn, còn cây đòn để thẳng đứng (như cây cối đứng), thì ... tự mỗi người cảm nhận, để bóng tạc ngang, thì nhìn rất kỳ lạ, bị lộ Photoshop, giống cây cối lại trồng để ngang rùi, ha ha ! :)) (mình chỉ giao lưu thoai ! tùy bạn).
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn