Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập hợp ace freelancer Việt

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi patrizio, 21/11/12.

Lượt xem: 4,468

1. patrizio

patrizio Mới đăng kí

Thì thường các freelancer làm việc cho các dự án outsourcing của các cty ko mà :). Nhưng Yuuchan hợp tác được lâu dài vậy là quá good rồi. :D
  2. sinh

sinh Thành viên cấp 1

3. patrizio

patrizio Mới đăng kí

Mới lân la dò tìm trên FB cũgn thấy 1 số hội nhóm như Hội freelancer, Hội những người làm việc tự do...thấy cũng ok đó.
  4. Yuuchan

Yuuchan Thành viên cấp 2

Cái này hay đó :x
    patrizio thích bài viết này
  5. thanhhuy_

thanhhuy_ Thành viên cấp 3

đứng đường đó thím :v
  6. pth92

pth92 Thành viên cấp 1

Mình cũng có ý tưởng giống bạn. Nhưng lần mò các trang Freelancer ở Việt Nam thì chưa thấy cái nào thật sự ổn cả. Mình cũng từng có dự định làm một trang giống như freelancer.com để anh em freelancer Việt có thể giao lưu, học hỏi, kiếm tiền...nhưng khổi nổi trình còi có hạn, chỉ có được cái ý tưởng thôi chứ chưa gặp ai có cùng chí hướng để thực hiện cả..
    Hoàng Minh Hiếupatrizio thích bài viết này.
  7. patrizio

patrizio Mới đăng kí

kaka, ban đầu cũng nghi nghi rồi, :)),
  8. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Em chuyên bán vé số dạo 8->
  9. patrizio

patrizio Mới đăng kí

thực ra mà nói, các trang như Hội những người làm việc tự do hay những hội freelancerViet khác đag hoạt động trên facebook thấy cũgn ok, admin mấy trang này cũng đã quản lý chặt phần job đăgn lên. tuy nhiên, chưa thực sự tạo ra 1 cái cộng đồng cho freelancerViet sinh hoạt trên đó, nói chung nếu có 1 website kiểu như Elance thì ngon :D
  10. traimit

traimit Mới đăng kí

nghe đồn là sắp có 1 cái event dành cho freelancer việt trên facebook , bác nào tìm thử xem có liên quan đến fereelancer design của tụi mìnhko
  11. Jeremy Sky

Jeremy Sky Thành viên cấp 1

Mình làm thiết kế cho cty nhưng chụp ảnh lại là freelancer
  12. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

mạng phép hỏi làm freelancer có chỗ nào cực vậy các tiền bối :">
  13. llivillr.kun

llivillr.kun Thành viên cấp 2

Mình làm Freelance ghi lô :">
  14. Yuuchan

Yuuchan Thành viên cấp 2

nghe đồn là offline thôi mà ta :)) ai hóng được event gì hoành tráng thì thông báo anh em biết vs nhá <3
  15. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

16. patrizio

patrizio Mới đăng kí

Trời ơi, chừng nào có thông tin chính xác rồi share cho anh em, chứ cứ kiểu này biết đường đâu mà lần @_@
  17. patrizio

patrizio Mới đăng kí

Làm nghề nào cũng có cái cực riêng mà bạn :D, thức khuya, deadline, thương lượng thù lao, đòi nợ T_T
    Tiểu Thiên thích bài viết này
  18. patrizio

patrizio Mới đăng kí

hehe, có chỗ cho ace giao lưu đây, offline dành cho các freelancer, chủ đề đọc qua thấy cũng khá hay mà chắc là ai đang làm, sẽ làm sẽ quan tâm đây: Cách thỏa thuận mức thù lao hợp lý dành cho freelancer. Ai rảnh rỗi thì tham gia giao lưu nhé: freelancerviet.vn/su-kien/hcmchu-de-cach-thoa-thuan-muc-thu-lao-hop-ly.html
  19. RoseZ

RoseZ Thành viên cấp 1

Mình cũng làm theo kiểu như bạn này, k biết có đc gọi là freelance k nhỉ ^_^ mà vừa mới nghỉ vì bận việc học T_T
  20. Hoàng Minh Hiếu

Hoàng Minh Hiếu Mới đăng kí

Làm 1 web thì nhất định phải làm rồi,mình có 1 số vốn,với khả năng ngoại giao và quen biết tốt,mình muốn mở 1 công ty ,tuyển dụng các freelancer trong các lĩnh vực phổ biến và chuyên nhận các dự án để thực hiện,công việc có thể dễ dàng hơn khi không phải làm việc 1 mình,bạn nào thấy khả thi thì cùng hợp tác nhé .
    Mail : k0s0d0i@yahoo.com
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn