Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập làm ảnh kiểu ấn tượng :-s

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Wertfire, 23/2/13.

Lượt xem: 4,307

1. NUHO CHIHA

NUHO CHIHA Thành viên cấp 2

theo e thấy thì cái cây của bác có 2 phần không ăn nhập vào nhau phần dưới bình thường phần trên nó bị bệt bệt sao ấy.
  2. Jason B

Jason B Thành viên cấp 2

Về cơ bản là ổn. Ngài ra mình có thể thấy các lỗi sau.

1. Lỗi về brush. Bạn lạm dụng brush, cái brush lá bay ấy, quá dày đặc.
    ----thừa brush, bên dưới cành cây dừa, phía trái bên trên bức ảnh, và trên cái cây cao nhất chính giữa ảnh đều, có 1 nét brush thừa, hoặc bị dùng 1 cách khá bừa bãi? Mình ko hiểu ýh tưởng chỗ này?

2. Lỗi về ánh sáng. Theo như bức ảnh thì đây là trời đang giông bão - không thể có trăng, nên nhân vật cũng như cây cối không thể sáng 1 cách bất thường như vậy được.
    Bầu trời bạn làm rất tốt, và nếu mình ko nhầm thì mặt Trăng đã bị mây che. Right?
    Bạn nên làm phần trời phía bên phải tối hơn, cũng như để màu của cây cối , áo nhân vật, và nền đất tối hơn nữa,

Siêu Soi :">
  3. NUHO CHIHA

NUHO CHIHA Thành viên cấp 2

Bác đúng là supper soi.
  4. buiphong37

buiphong37 Thành viên cấp 1

nguy hiểm vc
  5. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

Không biết gì thì tốt nhất bước qua 1 bên xem người ta bình luận.
    cái background đầy brush thế kia, lá thì bay tưng bừng mà ngọn cây vẫn lặng.
    Mây đen dày đặc thế kia mà mod thì chói, rõ ràng là nhìn thiếu thực tế. Gió thì thổi đầy ( theo ý tưởng của bác thớt ) mà cỏ vẫn bất động. Rõ ràng là mod bị chìm theo kiểu ảnh nhìn cứ ảo ảo.
    Còn nếu bạn thấy cmt của DX mà bình luận cái câu thiếu suy nghĩ như vậy, thì cũng chỉ là loại ăn theo mà thôi.
  6. Wertfire

Wertfire Thành viên cấp 1

Thank bác, ít nhất em cũng làm được ấn tượng đôi chút
    Vấn đề này em cũng muốn lắm nhưng trời không có gió mới buồn bác ạ =(
    Vâng bác ạ, lần đầu nên em nhìn ra lỗi cũng không biết xử lý sao nữa T^T.
    Cái đen đen bay theo chiều gió đấy là em định làm bụi biếc, lá bay bác ạ :">
    Em nhìn mấy cái poster game nhiều nên bị nhiễm bác ạ :">.
    DO nhiều yếu tố khách quan nên em có mỗi chỗ này thôi bác ạ :">
    makazuki20008 thích bài viết này
  7. Wertfire

Thank 2 bác đã góp ý thêm để em sửa sai.
    1) Em không sử dụng brush bác ơi x_x .
    2) Thực ra không phực tạp như bác đoán đâu, em làm theo hướng sáng của chủ thể nên tập trung sáng vào bên phải hơn một chút :">.
    p/s: Mới là lần đầu nên còn nhiều lỗi em thấy mà không biết sửa thế nào mới đau khổ bác ạ T^T.
    EM xin can 2 bác, cũng chỉ làm một bức ảnh thôi, mỗi người có một quan điểm khác nhau, hai bác không cần vì thế mà to tiếng với nhau làm em thấy tội lỗi T^T.
  8. Jason B

Jason B Thành viên cấp 2

1. Vậy đó là cái gì? Cái đang bay bay đó, vs cái vết giống như 1 vết nước bếtt trên ảnh? Không phải brush?
    2. Uhm , mình nói theo quan điểm về ánh sáng ^^! Ko rắc rối đâu, nhưng mình muốn giải thích rõ ràng để bạn thấy đc sự logic trong bức ảnh thôi

Như mình nói, mod cũng như 1 số thành phần khác trong bức ảnh quá nổi và quá sáng trong 1 đêm giông bão như thế. Cho tối hơn và chìm hơn xuống =]
  9. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

Không có gì đâu bác, mình chỉ không thích mấy người thấy ý kiến của người khác không cùng quan điểm với mình thì cho mình là bố đời rồi.
    Chắc là dùng Clone Stamp rồi quẹt quẹt ra bác ạ :))
  10. Wertfire

1: Em cũng không rõ, em tìm kiếm ảnh những mảnh vỡ, bụi rồi ghép vào thôi :D
    2: Phần trời thì em cũng công nhận là có vấn đề cơ mà về thời tiết thì em không có làm trời bão bác ạ =))).

Ủng hộ diễn đàn