Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập tành blend màu

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi tieubinh03, 31/12/12.

Lượt xem: 3,116

1. tieubinh03 Thành viên cấp 1

Bạn nào thấy blend màu vậy hơi kỳ, có thể khai sáng blend lại ảnh của mình, đang muốn học hỏi ^^!
    Hình chất lượng không được tốt các bạn thông cảm :)
    Ảnh gốc:

...
  2. Hpbuz

Hpbuz Banned

cho mình hỏi nhiều bạn bảo blend màu
    vậy cho mình hỏi blend màu là gì vậy mình không biết tiếng anh
  3. timlaimotgiacmo

timlaimotgiacmo Thành viên cấp 3

Blend màu là dùng các kỹ thuật sử dụng phần mềm pô tô sốp để pha màu hòa trộn màu sắc để bức ảnh thêm lung linh hơn.... Do dùng nhiều các công cụ phần blend nên hay gọi blend ảnh này , blend ảnh nọ. Chứ nước ngoài người ta gọi là photo effect.
    tieubinh03DX_Degeneration thích bài viết này.
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Nếu bạn làm màu đơn sắc như thế này thì nên chú trọng làm nổi mod lên mới ấn tượng .
  5. tieubinh03

tieubinh03 Thành viên cấp 1

vì mod còn đứng chung zới người có áo đỏ nữa, nên mình blend màu này cho màu đỏ nó chìm đi, mà nhờ có cái áo của mod nên mình thấy mod vẫn nổi trong bức ảnh mừ

Ủng hộ diễn đàn