Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập tành chibi =))

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi past9x, 25/6/13.

Lượt xem: 2,673

1. past9x Thành viên cấp 1

:P

...
  2. registry1205

registry1205 Thành viên cấp 2

Đầu tiên mình xin hỏi luôn là bạn có những kiến thức cơ bản về tỉ lệ cơ thể người chưa. Còn lại những thứ khác thì mình chưa nói đến.
    past9xThành Lộc thích bài viết này.
  3. n0th1ns4eva

n0th1ns4eva Mới đăng kí

vẽ chibi thì liên quan gì tới tỉ lệ người chứ cha nội -_-
    cơ mà chủ thớt vẽ xấu thật :))
    past9x thích bài viết này
  4. phanvanquyen

phanvanquyen Mới đăng kí

5. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

n0th1ns4eva Bạn như con ếch ngồi đáy giếng. Vẽ cái gì cũng phải có tỉ lệ... Muốn rõ hơn thì tự google nhá...
    Đừng có phán như đúng rồi thế. -_-
    past9xSpecialkid thích bài viết này.
  6. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

n0th1ns4eva: Bạn sai rồi, Chi bi cũng có tỉ lệ người đấy. Theo kiến thức mình dc học thì tỷ lệ chibi nhỏ nhất là bằng 2 đầu. Tức là phần từ cổ xuống dưới chân bằng 1 đầu. Có hình thức 3 đầu, 4 đầu.....cho tới tỷ lệ cơ thể thật là 7-1/2 đầu.
  7. Unicornixx.

Unicornixx. Thành viên cấp 2

chỉnh lại mọi thứ, nhất là đầu, chibi bạn nhìn zống người ngoài hành tinh..tấm bạn nam nón xanh lá nhìn như con gái, tấm thứ 4 từ trên đến xuống nhìn tội đầu bạn kia...
  8. Phệ

Phệ Thành viên cấp 1

bạn như xài paint vẽ ak nhỉ... nhìn chả chibi j hết trơn
  9. past9x

past9x Thành viên cấp 1

có bác nào nx kĩ hơn 1 chút nữa đc không để e rút kn nào =)))
    ngoài kích thước và mặt con gái ra không còn gì khác à:))
  10. kenpop205

kenpop205 Thành viên cấp 1

Chipi có 2 tỉ lệ thường dùng là 1/2(đầu chiếm 1 nữa còn lại là thân và chân) và 1/3(Đầu, thân, chân)
  11. LeeMoon

LeeMoon Thành viên cấp 1

Trong 4rum có rất nhiều Topic hướng dẫn vẽ từ A-Z. 4rum mình cũng có Youtube Channel hướng dẫn rất nhiều. Bạn tìm r` xem hướng dẫn thử ^^!.
    Nói về hình vẽ thì bức 1, 2 hơi choáng. Từ từ xuống thì tiến bộ hơn hihi. Giỏi hơn mình rồi... :))
  12. past9x

past9x Thành viên cấp 1

mình thích tỉ lệ 1/2 nhưng nhiều khi mải mê vào công việc chính nó khiến mình lãng đi =)))))) ns chung ms học vẽ 1 số bức cũng chỉ gọi là funny
  13. past9x

past9x Thành viên cấp 1

Mấy bạn cho hỏi thêm chút về màu khi vẽ chibi nhé, mình thaasty những ảnh trên mạng các bạn ấy post màu rất nhẹ và hài hòa nhưng không hiểu sao khi mình đi màu trên pts màu nó cứ đậm đậm nét nét kiểu gì ấy =((
  14. Phệ

Phệ Thành viên cấp 1

forum đầy mà bác cái avatar của e cũng vừa đọc trên forum vừa làm ak ^^

Ủng hộ diễn đàn