Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập tành chỉnh màu ,các bác cho e ý kiến :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Hiếu NH, 21/5/13.

Lượt xem: 2,258

1. Hiếu NH Mới đăng kí

Bạn e có cái máy cơ canon , hôm nọ đi chung có nhờ e chụp chụp dùm mấy đứa bạn ,
    mà trước h e chưa từng xài mấy máy xịn nên cũng mò chụp thử và về chỉnh màu lại ,
    có gì mấy bác cho e ý kiến ạh :3
    p/s : máy canon EOS 550D

...
    MioDung, Ngựa Hoang GeminiGooner Designer thích bài viết này.
  2. Lê Hoàng Nhật Nam 090192

Lê Hoàng Nhật Nam 090192 Thành viên cấp 2

HÌnh như chỉ có pic 5 chỉnh màu đúng không chủ thớt ^^
  3. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Thích cái nụ cười này quá. Mà bộ ảnh có thấy bạn chỉnh màu mè gì đâu ha :">

le ngoc hai nguyen thích bài viết này
  4. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

Nếu chưa chỉnh màu mè mà đã đẹp vậy rồi sao ?? :x
  5. Hiếu NH

Hiếu NH Mới đăng kí

có chỉnh màu hết đó mấy bác ,hehe ,mà chỉnh nhẹ àh ,với lại không biết dùng pts chỉnh màu =="
  6. THP_Lãng Bạt

THP_Lãng Bạt Thành viên cấp 1

Bạn chọn chế độ màu ngay trên máy luôn ah.
    Mình cũng mới tậu mấy được 1 tuần, chưa có kinh nghiệm chụp ngoài nắng, bạn chia sẽ ít thông số mấy pic với^^
  7. HoaNam1804™

HoaNam1804™ Thành viên cấp 2

Theo ngu kiến của em thì thấy #5 #6 là ổn phần màu sắc :) #2 thì bị nhầm forcus , phần còn lại ảnh bị cháy sáng :)
  8. mynisd

mynisd Thành viên cấp 1

Canon 550d là máy cơ hả các bác? Mình dùng Nikon nên k biết vụ này...:|
  9. nguyendung.cck

nguyendung.cck Thành viên cấp 1

t1 : thời tiết không ủng hộ bạn ( như vậy ảnh chắc chắn sẽ k đẹp với một tay máy k chuyên nghiệp )
    t2 : bạn đều chụp ảnh xuôi sáng thôi ah ...1 trong nhưng điều tối kị trong chụp ảnh là chụp xuôi sáng đó bạn ....ảnh mất khối vạ mod bị xỉn màu...
    Đó là ý kiến riêng của mình ..! :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn