Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập tành dùng Google Sketchup ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm 3D' được đăng bởi haile1985, 30/5/14.

Lượt xem: 3,363

1. haile1985 Mới đăng kí

Mình đang tập dùng Google Sketchup, dù thấy còn 1 số hạn chế nhưng cũng khá tiện dụng
    Model là mặt cắt của 1 góc thư viện
    Mô hình: In 3d
    [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG]

...
    Phạm Hữu Dư, Hồng Sơn, hpngan1 người khác thích bài viết này.
  2. jumb0sanlat

jumb0sanlat Thành viên cấp 2

bác có máy in 3d ak! em khác khoái cái trò in 3d nhưng chưa bao giờ được dùng thử..!
    haile1985 thích bài viết này
  3. haile1985

haile1985 Mới đăng kí

Yep, mình mua máy in 3d phục vụ công việc đồng thời phục vụ bạn nào có nhu cầu. Sử dụng thì không quá khó nhưng cần kinh nghiệm vì rất dễ xảy ra lỗi trong quá trình in.
  4. Juskteez Vũ

Juskteez Vũ Mới đăng kí

Nguyên liệu cho cái máy là gì thế bác? nhìn nó in mà kích thích quá :3
  5. haile1985

haile1985 Mới đăng kí

Nguyên liệu mình sử dụng là nhựa PLA, ngoài ra còn 1 số loại khác như nhựa ABS ( loại để sản xuất LEGO ) hoặc nhựa dẻo ( in ra cho sản phẩm giống như cao su )
    Juskteez Vũ thích bài viết này
  6. daicabk

daicabk Thành viên cấp 2

cái máy này giá rổ thế nào , có đắt ko bác, nhìn sp thích quá
  7. haile1985

haile1985 Mới đăng kí

2300$ chưa bao gồm nguyên vật liệu bạn ạ :(
    daicabk thích bài viết này
  8. jumb0sanlat

jumb0sanlat Thành viên cấp 2

tuyệt vời quá! em đang muốn ngày nào đó tự tay in ra cái vỏ tai nghe mà em muốn tự làm! hoặc in vài 3 thứ có kiểu kì dị mà những cách khác không làm được! hôm trước có xem những sản phẩm in ra từ máy in 3d mà thấy mê luôn..!! :x
  9. Hung Dang

Hung Dang Thành viên cấp 1

in 1 cái mô hình trên mất tầm bn tiền nguyên liệu in thế bác
  10. haile1985

haile1985 Mới đăng kí

Mô hình này mình làm với kích thước: Dài 23,4cm x rộng 2,4 cm x cao 6,7 cm; Thời gian thực hiện 5 giờ. Chi phí khoảng 250k bạn ạ :)
  11. Hung Dang

Hung Dang Thành viên cấp 1

cám ơn bác^^
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn