Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập tành phơi sáng, các pro góp ý thêm giúp em nhé

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi ngô anh ngọc, 14/11/12.

Lượt xem: 3,468

1. ngô anh ngọc Thành viên cấp 1

...
    Su MinThiên Ma thích bài viết này.
  2. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

bạn đã phơi được sáng nhưng nó chưa ấn tượng, chỉ là quầng sáng, góc phơi cũng ko ăn thua lắm. bạn chếch máy theo chiều dài con đường, sẽ bắt được nhiều đèn mầu đỏ của xe, nó thành vệt nhỏ, rõ hơn là đèn pha, hoặc là tìm cung đường cong, howcj cua gập, vệt sáng nó kéo theo đường cong cũng đẹp. Có thể chọn cầu vượt phơi trên cầu hoặc đứng từ trên cầu bắn xuống
    ngô anh ngọc thích bài viết này
  3. ngô anh ngọc

ngô anh ngọc Thành viên cấp 1

yes sir. " thanks bạn nhé. az tốc độ phơi như vậy mình để thez là nhanh hay chậm haz bạn
  4. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

bạn để khẩu và tốc dư lào? có tripot ko?
  5. Flashamater

Flashamater Thành viên cấp 1

hình như khẩu mở hơi lớn, trông mấy vệt nó sáng rực kìa, khép khẩu hơn để lâu tí là đẹp ;)
    ngô anh ngọc thích bài viết này
  6. ngô anh ngọc

ngô anh ngọc Thành viên cấp 1

có tri pot bác az..e đang tập nên cứ chỉnh bừa nên ko nhớ nữa... hihi...
  7. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

mình cũng k rõ lắm về phơi, nhưng thường siết khẩu max 22 rồi phơi
  8. ByGu

ByGu Thành viên cấp 2

Hình hơi sáng quá, chắc thời gian bạn phơi hơi dài rồi. Hình cũng chưa đặc sắc lắm.
    Khi phơi sáng mình thường để chế độ Av rồi đóng khẩu, để iso thấp nhất, tùy vào nguồn sáng máy tự động chỉnh thời gian. Đầu tiên nên phơi test 1-2 tấm để chọn được thời gian thích hợp nhất, sau đó có thể dùng các thông số như trên và qua M hiệu chỉnh lại.
    hanh_demon thích bài viết này
  9. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Không nhất thiết phải đóng khẩu lên tới 22, tùy từng đk với thời gian cần để phơi mà để khẩu thôi, nhưng nên để khấu ít nhất khoảng f8-9 để ảnh có chiều sâu và nét. :D
    BEAT thích bài viết này
  10. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Phơi sáng tự tay chụp nè :-"

11. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

uh, thấy ông anh bảo để max khẩu r phơi thì nó sáng như ban ngày
  12. Syter

Syter Thành viên cấp 2

Không phải nó sáng như ban ngày, mà là nó chỉ sáng ở chỗ nào có ánh sáng thôi. Nếu bạn vào phòng ngủ,tắt hết đèn và chụp thẳng vào tường thì bạn phơi cỡ nào cũng không ra một chi tiết nào cả :D Có nghĩa là nơi nào có nguồn sáng, hoặc được ánh sáng phản chiếu thì nó mới nhận.
    Có rất nhiều kiểu sáng tạo với phơi sáng, không chỉ riêng phong cảnh, mà còn là chân dung, tĩnh vật,...
    Hồi mới mua máy về mình cũng thử phơi, nhưng từ đó tới giờ mình không sử dụng nữa vì không có lens wide :(

Mấy tấm hồi đấy mình chụp, chém tí cho xôm

13. Su Min

Su Min Mới đăng kí

hay thật
  14. _KenD_

_KenD_ Mới đăng kí

nghịch tí

Ủng hộ diễn đàn