Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập tành vẽ chân dung

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Zakart, 20/3/13.

Lượt xem: 10,411

1. hyang

hyang Thành viên cấp 1

đẹp quá, vẽ cho e 1 bức :P
  2. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

Hỏi 1 câu ngoài lề tý : các bạn hay phác = bút chì mềm hay cứng vậy :( Mình toàn dùng 5B để phác thành ra lúc nào bài của mình cũg đen
  3. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

bức đầu nhìn chất nhưng mình cảm giác như vẽ tượng ấy nhỉ :))
    Hoàng PRD thích bài viết này
  4. nerog93

nerog93 Thành viên cấp 2

vẽ truyền thần :))
  5. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

bố nào cũng tập tành ((= thế thì chết cmn hết
  6. Lâm Vũ

Lâm Vũ Mới đăng kí

:) Vẽ đẹp quá.... Nhận mình làm đệ tử đi :D

Mình vẽ mãi mà chả thấy cái nào ra hồn cả :-s
  7. quachquach

quachquach Thành viên cấp 1

Riết rồi chẳng dám up gì lên Vietdesigner nữa hết =))
    jokenguyen93 thích bài viết này
  8. Hostingervn

Hostingervn Banned

Ngưỡng mộ bạn :D
  9. nerog93

nerog93 Thành viên cấp 2

mình có chút góp ý nhỏ thôi:
    - tập vẽ chân dung nên cố gắng chọn được mod có tuổi, tránh vẽ mấy em tin tỉn tìn tin, vì mấy em thường chả bao giờ có khối, mới vẽ không diễn tả được => mặt bẹt
    - cố gắng dựng đúng hình rồi mới đi tiếp, không sẽ bị phá hình khi đánh bóng.

tất nhiên là bạn làm tốt, nhưng mình nghĩ bạn có thể làm tốt hơn nữa ^^

còn mình thì mình học vẽ kiểu này cơ :D
  10. Kunny Ngô

Kunny Ngô Thành viên cấp 1

em lại thích phong cách lưới như bác chủ thớt hơn :3
  11. Zakart

Zakart Mới đăng kí

một hộp như thế thì chỉ có 1 loại thôi, nhưng bạn có thể bảo chủ quán đổi cho vài quản khác B, đơn giản thôi mà ^^. Mình k học ở HN bạn ah, nếu mua thì bạn qua ngõ đại an bên trường kiến trúc HN hoặc cổng trường mỹ thuật công nghiệp ý
  12. Zakart

Zakart Mới đăng kí

mình thì vẽ mờ bằng 2B thôi, xong hết nhìn hình ổn ổn rồi thì mới bắt đầu nhấn nháy. Bức đầu tiên đấy là lâu không vẽ nên lấy đển luyện lại tay ý mà ^^
    Tks bạn đã góp ý, mấy mod đấy là mấy người bạn mình hứa vẽ cho thôi. Mình vẽ còn nhiều sai sót lắm vẫn đang luyện tập ^^. Phong cách vẽ như của bạn cũng rất đẹp nhưng mình không hợp với nó lắm, mình bị nhiễm truyền thần mất rồi :D
  13. Zakart

Zakart Mới đăng kí

đấy là phong cách sau khi thi khối V =)) còn hiện tại thì mình chịu, không vẽ được như thế rồi
    Kunny Ngô thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn