Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập tành vẽ Đồ Điện Thoại :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi QTX, 19/10/16.

Lượt xem: 5,024

1. QTX Mới đăng kí

Máy MP3 không vẽ đc cái dây phone bác nào cao thủ chỉ em vẽ với :D

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

-_-
    Nói về cái điện thoại trước nhé.
    Cái nền "gỗ" dưới chữ Fiio ý, ông kéo giúp tôi dạng đổ nghiêng theo hình thang cân. Giờ thì cái vân gỗ nó cứ ảo ảo.
    Mặt đt thì cho shadow vào trong "Inner Shadow" cho nó có cảm giác màn hình nó nằm dưới lớp kính, chứ như trên chẳng khác đồ hàng mã dán ảnh lên phẳng lỳ.
    Cạnh gáy ở dưới chỗ zắc tai nghe, ông nhân ảnh lên thì cố gắng chọn vùng sáng cho đúng, hiện tại tôi đang thấy ông đang bê nguyên 3 layer nhân bản lên đấy, cứ đen trắng đen trắng lớp lớp. Kiếm cái ảnh "inox, carbon, hoặc sliver" mà ốp vào tạo góc nghiên cho nó.
    Xem lại hướng sáng cụ thể hướng nào, cứ thấy trên shop bọn nó đổ sang là cũng đổ theo chẳng rõ ràng gì cả.
    Độ dầy của điện thoại có thật sự ổn không ? xem lại thêm.

Tóm lại, xem lại độ nghiêng của ảnh, tổng thể.

IPOD cũng lỗi tương tự, máy thì tréo nhưng icon các kiểu vẫn thẳng tượt.

Bỏ, vẽ lại. Nhìn thật kỹ mẫu người ta làm rồi tìm nguyên liệu đổ theo. -_- Cứ làm 1 lèo, sai tè le. Bóng biếc sáng sủng lung tung loạn xạ.
    QTX thích bài viết này
  3. QTX

QTX Mới đăng kí

cám ơn bác , em cũng thấy nó không ổn lắm :D
  4. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Không ổn lắm á ? Siêu tệ ý ông tướng ạ -_-.
    Sr đợt này đang đèn đỏ nên hơi nóng tính =))
    QTX thích bài viết này
  5. QTX

QTX Mới đăng kí

:D Bác có fire corel vẽ điện thoại không gửi cho em đi em coi cách làm học hỏi thêm

Ủng hộ diễn đàn