Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập tọe vẽ Manga :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Dương Crazier, 2/8/14.

Lượt xem: 10,716

1. Dương Crazier Thành viên cấp 1

Mình bắt đầu tập vẽ manga được vài tháng rồi, hầu hết là vẽ trên giấy. 2 hôm nay mới vẽ 1 bức trên giấy rồi lôi lên máy tính tô màu. Vẫn còn non nớt mong mọi người chỉ bảo thêm. Đây là bức tranh mới nhất mình mới vẽ xong

Đây là vẽ trên giấy ạ

Sau đó mình chụp ảnh bằng điện thoại rồi mang lên máy tính line art lại và tô màu trên pain tool sai

Cảm ơn mọi người đã quan tâm tới 2pic của mình, mong nhận được nhận xét của các anh chị em. Mình cảm ơn :D

...
    hatay1712 thích bài viết này
  2. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

good rất có triển vọng :D mình muốn xem bạn sẽ lên tay cỡ nào nữa
    Dương Crazier thích bài viết này
  3. LittleLucifer

LittleLucifer Thành viên cấp 2

bạn nên xem thêm mấy clip coloring anime trên PTS và Ps :D vùng vai và ngực không có độ tương phản ít nhất thì cũng cho pic ảnh cái ngực chứ :v khuôn mặt cũng không cân xứng nữa. hình như bạn vẽ bằng wacom. tốt nhất bạn nên đi line luôn trên Ps/PTS để dễ điều chỉnh tỷ lệ khuôn mặt hơn. cái chân thì mình nghĩ bạn nên smooth nó đi, nhanh thì khoanh vùng đoạn chân lại ctrl+j => filter blur> chỉnh thông số = 2-3/ chỉnh mode về overlay hoặc soft light/ opacity khoảng 45-60% và xóa phần loang ra ngoài đi rồi dùng tools O để tăng độ sáng tối cho các góc và tô chi tiết phần vai
    đại loại bạn thử kiểu này này: lhSd4ak.jpg
    pic này mình đang làm dở :))
    banbaonylongDương Crazier thích bài viết này.
  4. Dương Crazier

Dương Crazier Thành viên cấp 1

Vũ Phi Huân Cảm ơn bác đã động viên, e sẽ cố gắng thêm :D
    LittleLucifer Mình thấy vẽ trên PTS nó cứ sao sao ấy, nét của nó không được mượt như trên paint tool sai ý, cảm ơn bạn đã chia sẻ. Mình sẽ cố gắng hơn trong lần sau ^_^
  5. LittleLucifer

Dương Crazier thì mình nói là PTS/Ps mà paint tool sai hoặc photoshop đó bạn @@!
    bạn có thể đi line trên PTS/ lưu dạng .psd và qua Ps làm tiếp và cố vận dụng các layer để vẽ cho dễ :) à còn tóc chỗ gàn đỉnh đầu ấy bạn cố gắng vẽ chi tiết nó nhé. mà bạn vẽ manga thì không cần smooth quá nhiều đâu :) nhất là cái dress. bạn hơi ảnh hưởng theo hướng realism(giống mình, hồi trước cũng toàn color manga kiểu này,h thì color theo kiểu realism luôn =)))
  6. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Của bạn litle... Mẫu có cái bắp tay to như đàn ông vậy? Trông vai u thịt bắp quá, ngực thì sát vào tận nách. Còn lại thì đẹp!
    Của bạn Dương... thì mắt che tóc là thế nào? phải là tóc che mắt mới đúng chứ? Nhìn chung thì hai bạn vẽ tốt!
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/8/14
  7. LittleLucifer

hatay1712 thì đang vẽ mà bạn :)) phần cánh tay và bàn tay thì khi nào vẽ xong cái dress mình sửa luôn 1 thể ~.~ à mà cái vụ mắt che tóc là do nhiễm manga =)) hay nói chính xác hơn là vẽ manga nhưng nhiễm realism nhiều quá rồi =))
  8. saijou mikoto

saijou mikoto Mới đăng kí

@ Dương Crazier
    bạn nên tập vẽ thêm trông cái mặt hơi bị lỗi

Ủng hộ diễn đàn