Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập vẽ mắt con rồng - Dragon eyes

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Thanh Tịnh - lovedesign, 25/11/14.

Lượt xem: 5,948

1. Thanh Tịnh - lovedesign Thành viên cấp 1

Bài đầu tiên vẽ thể loại này và cũng là bài đầu tiên vẽ bằng điện thoại.
    Ý tưởng thì vẽ mắt con rồng, nhưng vẽ xong có vẻ giống mắt con kỳ nhông hơn. :))
    mong mọi người góp ý thêm ~ !
    Facebook của mình :D https://www.facebook.com/thanh.tinh.1209
    bạn nào có nhã ý kết bạn thì kết bạn nha ! :)
    còn đây là video quá trình vẽ quay nhanh bài của mình.

ÚP THÊM
    (26/11/2014)

clip quá trình vẽ =>

Xế chiều

clip =>

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/11/14
  2. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Vẽ bằng điện thoại gì vậy bạn
    Phần mềm trên điện thoại bạn dùng là gì thế
    "Lưu ý Rồng cũng coi như một loài bò sát vì thế con ngươi thường sẽ vẽ giống rắn hoặc cá sấu, trông nó giống như 1 đường kẻ dọc, chứ con ngươii không tròn như mắt người "
  3. Thanh Tịnh - lovedesign

Thanh Tịnh - lovedesign Thành viên cấp 1

Vẽ bằng đt Sky 860,. phần mềm Ibis paint x. ở đầu clip có đầy đủ thông tin đó bạn. :) bài vẽ đầu tiên, nghĩ tới đâu vẽ tới đó nên nó mới ra như vậy. con mắt như bài trên mình cũng có bóp cho nó ra hình thoi rồi nhưng chắc chưa đáng kể nên nhìn vẫn ra mắt con người :)
  4. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

thực ra mắt rồng cái tròng đen nó vẫn tròn mà, có cái con ngươi ấy mới hình thoi
    Thanh Tịnh - lovedesign thích bài viết này
  5. khikoon

khikoon Thành viên cấp 1

Đẹp quá đi, bạn dùng tay vẽ trên điện thoại á? Trình cao quá, có clip full hd không che không mail cho mình với?
    nguyenvanhung994@gmail.com
    Thanh Tịnh - lovedesign thích bài viết này
  6. Thanh Tịnh - lovedesign

Thanh Tịnh - lovedesign Thành viên cấp 1

khikoon ừ mình dùng tay để vẽ ,cảm ơn bạn, b nói quá rồi. ban đầu mình nghĩ là vẽ khó vẽ nhưng khi vẽ thấy cũng khá dễ nên chẳng coi như vậy là trình cao đâu,
    mấy clip trên mình úp full rồi đó. ko xuất chất lượng hơn được nữa.
    khikoon thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn