Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tất tần tật về các giải pháp lưu trữ dữ liệu nổi bật nhất hiện nay

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi bumble, 15/8/17.

Lượt xem: 6,760

1. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@drax : Cái pCloud 20GB trên này, vì mình đưa link, thì mình dễ biết, miễn có link đưa ra, là mình tìm hiểu đc, ý mình muốn biết cái cloud bí mật của bạn kìa, là cloud gì ngon vậy ? nghe nói là Thụy Sĩ free trên 20GB, có cái nào free trên 20GB hok ? cho mình tìm hiểu xem, mình thích cloud trên 20GB, hok thích cloud dưới 10GB, vì nhỏ quá, hok đủ tráng miệng, (để phóng hờ baidu dở chứng, chuyển qua comercial, thì mình dọn vaili đi nơi khác) Thanks !

drax : Hiện giờ, mình đang phòng hờ 1 cloud free 100GB để dành lận, mình chỉ đăng ký để dành ở đó, vì nó đang khuyến mãi vài ngày gì đó..., sau này, là trở về chỉ có free 15GB thoai, nên mình tranh thủ lấy trước tính sau, ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/9/17
  2. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon có gg unlimited r, cần gì cloud khác nữa. cloud đó nó toàn tiếng đức thôi.
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. tranvan.muon

@drax : Đúng rùi, mình hiện giờ, đang làm chủ kho con Google Unlimited, mình đang muốn tìm file bự bự chia sẻ ra đây, hiện giờ đang muốn chia sẻ file Sakimichan 300GB cho các bạn xem trực tiếp MP4 trong kho Unlimited, vì file ngoài kia, của các bạn khác, toàn là link nén RAR, hok làm ăn dc gì cả, đâu có ai chứa nỗi 300GB, nhưng mà file lớn khủng khiếp 300GB, chắc là cả tháng mới chuyển vào nỗi, là các bạn chỉ cần GDrive 15GB bé xíu, cũng có thể vào coi phim nặng 300GB trực tiếp luôn, hok hao dung lượng GDrive ha ha ! :))

Mình chỉ bao chia sẻ file nặng, trong kho còn có cái "Phlearn" trên 100GB, chưa soạn ra dc. còn các file nhẹ, để các bạn khác lo. ha ha ! :))

Chỉnh sửa lần cuối: 3/9/17
  4. bachthien

bachthien Banned

Vote Google Drive, đơn giản và dễ sử dụng ở nơi lowtech
    hathanhsang thích bài viết này
  5. hathanhsang

hathanhsang Banned

trong tất cả các dịch vụ trên, thằng Fshare là thằng cùi pắp nhất, download chậm vô biên, muốn nhanh thì phải bỏ tiền. Chẳng khác gì dịch vụ kém nhất và ko thân thiện.
  6. tranvan.muon

@hathanhsang : Khi bạn chọn dc kho nào vừa ý, thì chơi cái chiêu nhồi nhét 6 account vào 1 account, sài mới bự và ngon, cứ đăng ký 6 account (account con), sau đó dùng "Share for me" cả khối folder kho đó, share về kho mẹ (chính), rùi tự 1 mình điền khiển 6 ckoud trong 1 kho, phải chọn chế độ Share "Full Access" là tự do upload, download, Move qua kho khác rất nhanh, hay rename đều dc, là có 300GB free, mình chọn Mega có 50GB, thì x 6 = 300GB free, các kho khác cũng vậy, bạn thích cái nào, chơi 6 lần cái đó, hoặc bạn lì lợm hơn, thì chơi luôn 10 acc nhét vào 1 acc, là ngon cơm. ha ha ! :))

Vì Mega hok thời hạn đăng nhập, nên dễ chơi, còn Gmail là 9 tháng, phải vào đăng nhập các kho kia, còn các kho nhỏ khác, cũng cỡ trên 8 tháng, đăng nhập 6 kho 1 lần, để giữ kho hok bị banned là xong phim.

Chỉnh sửa lần cuối: 22/9/17
    HacLongNinhKieu thích bài viết này
  7. drax

drax Thành viên cấp 4

8. tranvan.muon

@drax : Cái này, nếu có cáp quang mạnh, chơi 6 con ổ đĩa pCloud Drive 20GB của Thụy Sỹ, là có 120GB " 6 cái ổ cứng SSD " là ngon cơm, mình đã thử chạy các file Portable nhẹ trong "ổ đĩa SSD" pCloud Drive vẫn chạy dc đóa, ban đầu đăng ký, chỉ cho free 10GB, mà muốn ngon cơm, thì phải tự Invite Friend, mình tự làm bạn của mình, thì sẽ bơm lên dc 20GB free, sau này, tự mình yêu cầu xóa các account linh tinh, và các Email "nhãm nhí", cũng hok phải là chuyện khó lém, mà mình dùng @Yahoo Mail có +500 Email linh tinh lận, đăng ký vài cái Account và Email linh tinh, là "chiện nhỏ", ha ha ! :))

pCloud còn bán "đứt bóng" 2TB ổ cứng nữa chứ, dân nước ngoài giàu, mua đứt 1 lần về sài máy tính PC 2TB nới sướng, mình hok có tiền, ha ha ! :))

pCloud Drive của Thụy Sỹ, có bán "đứt bóng" 2TB :

https://www.pcloud.com/lifetime/

Chỉnh sửa lần cuối: 2/10/17

Ủng hộ diễn đàn