Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Teen girl xóa phông. Chủ đề đã nhàm :v

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Viet Insipid, 9/11/13.

Lượt xem: 18,549

1. Viet Insipid

Viet Insipid Thành viên cấp 1

Cám ơn các bác đã gạch đá.
    Em hàng tháng trời mới đi chụp 1 lần :v lười chụp + retouch nên đang mất dần cảm giác về ảnh + thói quen save ảnh post facebook nên hơi lạm dụng làm mịn :'(
    Một lần nữa cám ơn các bác đã góp ý để em định hình lại ảnh ọt :'(
    Tuy nhiên kiểu này không phải là blur như một số bác đã nói ở trên :D
  2. Tít Xù Xấu Zai

Tít Xù Xấu Zai Thành viên cấp 2

mặt mẫu bị sau màu.. và mịn quá thành bên bết bác à.. nhẹ tay 1 chút nữa
    Viet Insipid thích bài viết này
  3. chucphanplus

chucphanplus Thành viên cấp 1

Thớt cho mình xin ảnh gốc với
  4. dautrocv

dautrocv Thành viên cấp 1

xóa nền mạnh quá mất hay r :|
  5. em_la_ngoc

em_la_ngoc Thành viên cấp 2

da mod bết quá bác ạ /:)
  6. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

thớt cho hỏi, làm mờ hậu cảnh thỳ làm cách nào là hiệu quả nhất, mình hoài mà không được như thớt :D
  7. Viet Insipid

Gà Con Lạc Mẹ: ảnh em hậu cảnh mờ là do Lens máy ảnh. Tất nhiên cũng có cách làm mờ hậu cảnh bằng Photoshop, nhưng hiệu quả không thể được như set up của máy ảnh, trong một số trường hợp nó còn rất phức tạp.
    Cách làm mờ em dùng ở Photoshop là: Nhân đôi Layer -> Filter -> Blur -> Lens Blur. Sau đó tạo một lớp Mask trên layer vừa nhân đôi. và xóa những vùng mình không muốn làm mờ. Nhưng chắc chắn khó có thể nguy hiểm như set up của máy ảnh :v
  8. AsaHell

AsaHell Mới đăng kí

mịn quá ah.Nhìn ko chân thực cho lắm :|
  9. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

Viet Insipid à thì ra là máy ảnh nó có chức năng đó, mờ hậu cảnh PTS thì mình biết nhưng nó không chân thực lăm [​IMG]
  10. Nix_Photography

Nix_Photography Thành viên cấp 2

Lens gì mà xóa phông bá cháy vậy chủ theart :3
  11. bluesky1305

bluesky1305 Thành viên cấp 1

Chụp lén bác để ảnh nó tự nhiên mới đẹp, tuy nhiên, theo góc nhìn của e thì ảnh này quá ổn r :D
  12. Mr.Toanlo

Mr.Toanlo Thành viên cấp 1

kiểu làm ảnh nthe này cũng hay mà, bác làm tnao thế, có thể nói qua cho mình đc ko? :) cảm ơn bác
  13. Viet Insipid

Gà Con Lạc Mẹ: chính xác hơn thì gọi nó là làm giả D.O.F (các tay hiếp ảnh gọi nó là độ sâu trường ảnh, teen teen thì gọi là xóa phông :v). Làm = Photoshop phải cực khéo và tỉ mỉ. để hiệu quả nhất thì nên tách model ra khỏi hình rồi làm mờ :v

Nix_Photography: chỉ là con canon 85 f1.8 thôi bác. Do toàn chụp bán thân, cận cảnh nên phông nền mù mịt :v
  14. Viet Insipid

bluesky1305: em không phải là chụp lén. mà chỉ là "chụp kiểu chụp lén" thôi :)) em nhìn lại ảnh em làm cũng thấy quá mịn so với ảnh khi trước em làm :v

Mr.Toanlo: Làm kiểu này chỉ hợp với các teen girl thích ảo ảnh. Bác cần cân nhắc trước khi làm :v Đầu tiên bác cần retouch cho hình khá lên một chút (về màu sắc, ánh sáng..) và kế đến là bước làm mịn thôi :v Làm mịn bằng tay thì quá dài dòng nên bác có thể dùng plugin của Photoshop như Portraiture, Neat Image... Nhưng nhớ là đừng lạm dụng giống như em =)) Thú thật là mấy ảnh này em làm rất ẩu :v
    Mr.Toanlo thích bài viết này
  15. Trịnh Minh Cảnh

Trịnh Minh Cảnh Thành viên cấp 2

Plugin gì thế bác :-s Chỉ T với :-s
  16. Naruto_Xboy

Naruto_Xboy Thành viên cấp 1

Mịn quá <3
  17. Viet Insipid

Trịnh Minh Cảnh: em viết tên Plugin trong comment rồi mà bác :v Portraiture và Neat Image là 2 cái em thường đụng đến nhất. Ngoài ra còn plugin của nhiều hãng khác. Bác có thể search google thì ra một đống, tha hồ down về dùng thử =))
  18. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

Theo e thì các em teen teen là rất thích các thể loại da mịn thế này :v và cả cái kiểu tóc rõ từng cọng và to sợi ra nữa :D
    Cho nên là về mục đích chụp cho teen thì bác ăn đc rồi :v
    anw, e thấy pic 1 bác retouch đẹp đấy chứ :|
    có pic2,3 thì đúng là quá tay thật thôi :v
  19. dunguyen1401

dunguyen1401 Mới đăng kí

quá đà rồi :3
  20. longnhans

longnhans Thành viên cấp 1

làm mịn da quá nhìn hơi ảo. đáng phải thêm 1 layer gốc lên trên để soft light giảm opacity xuống thấp nhìn cho thật 1 tí .
    đúng là stock nhìn đẹp hơn :)!
    mod xinh quá!
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn