Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Test ảnh chụp bằng Nokia Lumia 520 - Sẵn khoe luôn vườn lan

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 25/4/13.

Lượt xem: 21,734

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Tình hình là vừa mới sắm được em Lumia 520, nói chung là con này đang rất HOT vì smart phone chạy Windows Phone 8 nhưng lại có giá rất mềm và hợp túi tiền người có thu nhập thấp (như mình :">).

Tuy nhiên camera của Lumia hơi chán, vừa mang cái máy ra vườn lan do má mình chăm sóc trồng trọt test thử camera ở điều kiện ánh sáng khá tốt tuy nhiên ảnh cho ra chả hiểu sao cứ bị thêm hiệu ứng sương mù ấy, mặc dù ảnh này chụp nguyên chất và không hề chỉnh sửa gì cả. Có lẽ mình xài chưa quen con này nên chụp chưa được tốt chăng :-?

(Lưu ý là ảnh đã được mình resize về 800px rồi, kích thước gốc là 2592x1456)

Ảnh die sạch rồi, còn sót tấm này:

Update thêm video quay trong điều kiện tối và thiếu ánh sáng trầm trọng, chỉ có những ánh đèn lập lòe trong quán karaoke thôi. (nhớ bật full HD 720p để xem rõ chất lượng cao nhất nhé!)

...
    Duy Tuân, Tiny Panda, meocon_con28103 người khác thích bài viết này.
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

banbaonylong
    Lôi cục cưng của anh ra bắn vài phát cho anh Dư biết tay đi ;))
  3. mgr

mgr Cựu quản trị

:x Vườn lan nhìn thích quá, mgr cũng thích hoa lan, còn chất lượng ảnh thì mgr ko muốn bàn.
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  4. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

chắc là camera anh dính hơi nước hay bị gì rồi, em chưa thấy camera máy nào mà hình nó nhòe nhòe ảo ảo kiểu này :(
    KenNguyen93, ThichKhoaiLacvivu9x thích bài viết này.
  5. zozo3230

zozo3230 Mới đăng kí

mờ mờ ảo ảo nhìn đẹp kiếp
  6. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

chưa gì đã có tin ra lumia 521 lol =))
  7. sonngo158

sonngo158 Thành viên cấp 2

haha đê phơi sáng cao thế . mềnh cũng có
    madmeomeocon_con2810 thích bài viết này.
  8. minh_khuyen_da_xoa

minh_khuyen_da_xoa Thành viên cấp 2

;)) tiền nào của đó mà a ;))
  9. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Đúng là tiền nào của đó thật, nó tối ưu giá tiền rồi nên tính năng camera cũng bị giảm hẳn! Thôi đành chịu vậy, đúng là giá rẻ thì ko thể đòi hỏi nhiều hơn đc :))

Update!!!!

Hôm nay test lại, chụp vào lúc 5h30 sáng sớm (trời mưa đêm qua) và đã lau kĩ càng ống kính, và đúng là đã ko còn thấy tình trạng mờ ảo nữa :)) Zậy là ban đầu trách oan em ấy rồi :"> (có vài tậm chụp hơi rung tay)
    Lãng Tử Gió, mgrmeocon_con2810 thích bài viết này.
  10. meocon_con2810

meocon_con2810 Thành viên cấp 2

Dù sao cũng chúc mừng anh đã có em Smart Phone :)
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  11. Tiến Nava

Tiến Nava Thành viên cấp 2

đề nghị anh Dư rửa máy :))
  12. Nam tz

Nam tz Thành viên cấp 2

Thím quên lau ống kính rồi :)), thành ra toàn ảnh dìm hàng 520 :))
  13. LMAO

LMAO Mới đăng kí

có vẻ chán + kém hơn khá nhiều so với bài đánh giá ở đây :(((
    vnreview.vn/danh-gia-chi-tiet-di-dong/-/view_content/content/495876/danh-gia-dien-thoai-nokia-lumia-520
    hôm nọ pm fb Admin, hỏi giá với pin em này mà Admin ko trả lời -_-
    camara xấu hơn cũng đc, vẫn sẽ mua em này :3
  14. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Em này mua rất đáng tiền, đặc biệt là cho ai có hứng thú trải nghiệm hệ điều hành Windows Phone 8 :D

Trải nghiệm ban đầu thì pin khá tốt, nếu ko xài nhiều thì có thể chơi tới 2 ngày đấy! Giá thì tầm 3tr8 tùy nơi ^^

Nam tz có lẽ nào là vậy, để mai lau kĩ ống kính rồi chụp test lại nhá :))
    Nam tz, tanthanhkt10NhatDuc thích bài viết này.
  15. Thuong Koi

Thuong Koi Thành viên cấp 2

Thím Dư xem lại lens đi,1 là lens dính mồ hôi hoặc vân tay,hoặc ko thím quên chưa bóc nylon cover lens rồi,chứ làm gì đến nỗi nhòe nhoẹt thế kia,hay lại tiết kiệm tiền mua hàng hồ cẩm đào thế =))
  16. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

boyplay, Chen SirOĐoilơ ViệtDesigner thích bài viết này.
  17. hakhanhbk2008

hakhanhbk2008 Thành viên cấp 2

Cái này chắc camera của máy có vấn đề rồi chứ ko ảnh ko ra thế này đâu,ảnh mà có lớp sương mù thì bình thường là do cân bằng trắng ko tốt của máy hoặc do có vấn đề trong cài đặt cân bằng trắng và điểm cân bằng trắng mà mình chọn trên ảnh,nhưng nếu thế thì chụp chục bức cũng phải có bức nét chứ ko mờ thế này:-s
  18. DienVi

DienVi Thành viên cấp 1

sao màu cứ nhạt nhạt thế nào
  19. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Bác Dư cẩn thân ko lại mất như con sony lần trước nhé :D
  20. Xperia_Gaga

Xperia_Gaga Thành viên cấp 2

dự là chủ thớt chưa bóc miếng bảo vệ camera :))
    chứ cam 5.0 mà toe toét như 1.3 thế này thì thất vọng quá :))
    mjnhkha thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn