Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Test lens 18 - 200

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi khisimono, 8/6/13.

Lượt xem: 4,424

1. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

nói thẳng ra thì người biết chụp thường ko bao giờ mua lens dải rộng với giá thành thấp, đơn giản vì nó cho chất lưởng ảnh khá tệ, nó chỉ tiện lợi khi không phải thay lens và chụp kiểu du lịch ghi lại kỉ niệm, gọi là có hơn pns. còn muốn dải chụp rộng mà ngon thì giá rất chát, phải lên tầm L hay N thì mới ăn thua, ví dụ như con 24-70 dải chụp bé hơn con này nhiều mà giá đã gần 30 củ :-s (cái này có lí do của nó, bạn gg là sẽ hiểu) còn bắn chim thì con này ko ăn thua vì lấy nét ko chuẩn và chậm, mình thấy chụp chim toàn L với N + body khủng mới đủ để lấy nét chuyển động và bắt khoảnh khắc, còn như chụp con đà điểu đứng yên kia thì lấy fix ra, dụ nó lại gần mà chụp cũng được :)) Chụp chim thì phải thế này:

chất lượng ống kính là thứ mà bạn ko thể thay đổi được, chỉ là có khả năng tận dụng tối đa nó đến đâu thôi :)) chứ ko thì các pờ rồ bán hết L với N đi dùng kit hết rồi =))
    Trần Lê HuyEminem thích bài viết này.
  2. DINH laminate

DINH laminate Thành viên cấp 2

con này chụp dở lắm so vs giá cả gần 1k, thề e có mượn bấm r
  3. Trần Lê Huy

Trần Lê Huy Thành viên cấp 2

Có lẽ tôi hài lòng với Canon Powershot SX260 Hs sau khi thấy bạn test lens. Tôi nghĩ là bạn chưa hiểu tườm tận về những gì mà lens 18 200 làm được và tất nhiên nó phải nhỉnh hơn cái ống kính của máy pns của tôi chứ đúng không nào. Lens 18 200 là dòng lens thích hợp cho những người thích đi du lịch và lười thay lens, chất ảnh thì đúng là không bằng những lens xịn khác nhưng mà nó không tệ như hình bạn test. Hãy xem những bức ảnh tôi chụp băng pns mà tôi có kèm đường link. http://www.flickr.com/photos/92080961@N02/ Ps: chỉ với lens kit 18 55 tôi sẽ bắn chết bạn. Hihi
  4. kainy1991

kainy1991 Thành viên cấp 1

e thấy nó cũng ko được nét lắm.. cũng hơi đục. nhưng cũng tùy người chụp đó ạ :D

Ủng hộ diễn đàn