Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Text effect ] Ảnh bìa . Ace cho e ý kiến :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi sobee, 18/12/12.

Lượt xem: 12,306

1. AnDypham311

AnDypham311 Mới đăng kí

Bạn thiếu điểm nhấn, điều quan trọng trong các thiết kế. Trong tất cả các tác phẩm của bạn, màu mè nó trung bình, ko nhấn mạnh đc, ko nổi bật lên cái ý tưởng bạn cần thể hiện :). Cố gắng làm nổi bật những gì mình muốn là oke mà. Còn cách phối màu, bạn lên mạng tìm tài liệu học thêm, theo kinh nghiệm của mình, phối màu chủ yếu do năng khiếu thẩm mĩ của từng người và do cách tích lũy kinh nghiệm theo thời gian :). Chúc bạn thành công :)
    ginnolifeDX_Degeneration thích bài viết này.
  2. Long Khánh

Long Khánh Thành viên cấp 2

mình ko thích hoa hoè như vầy cho lắm >:D<
  3. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

góp ý một chút là đoạn text (pic1) bạn đặt bị ăn vào vùng của avatar rồi -> khi làm cover sẽ bị che mất :)
  4. vhquocminhit

vhquocminhit Thành viên cấp 2

thích nhất pic cuối cùng :)
  5. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Làm trên 1 ảnh màu khác xem nào, chọn Pen vẽ 1 đường thẳng. Chuột phải---> Stroke Path---> Brush Path, tick vào ô Simulate.... Ấn Ctrl+H để bỏ đường path đi.
    Mà Brush nên là brush mềm và kích thước bé thôi.
  6. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Ko cái nào làm mình ấn tượng .
  7. ChangeMyself

ChangeMyself Thành viên cấp 2

8. sobee

sobee Thành viên cấp 1

Em cảm ơn các anh chị và ah mod đã hướng dẫn và giúp đỡ góp ý cho em . Em xin cảm ơn ạ :)
  9. PichPich

PichPich Thành viên cấp 2

cho mình hỏi font ở pic 3 là gì thế thớt ơi :)
  10. sobee

sobee Thành viên cấp 1

Mình sử dụng 2 font đó là :
    UTM Swashes
    UTM Camellia F
    PichPich thích bài viết này
  11. phuonganh011192

phuonganh011192 Thành viên cấp 3

thích text #2, cơ mà màu mè rối mắt qá :|

Ủng hộ diễn đàn