Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thắc mắc về hiệu ứng trong clip ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Sup_a10, 4/12/12.

Lượt xem: 2,874

1. Sup_a10 Mới đăng kí

Chào mọi người, dưới đây là một bản nhạc quen thuộc, nhưng cái làm mình chú ý là trong những hình ảnh ở clip có một số hiệu ứng kết hợp độc đáo vừa làm trôi vừa làm dãn màn hình video, tạo cho người xem cảm giác như cảnh quay thật. Ví dụ như nhờ hiệu ứng đó mà hình ảnh từ :
    00:29 chuyển thành 01:41
    00:54 chuyển thành 01:45
    Nhìn thì có vẻ đơn giản nhưng hiệu quả tạo cảm giác lại rất hay, Và do mới học AE và proshow, kiến thức còn rất hạn chế nên mình ko tìm được cách làm . Ai có thể chỉ cho mình được ko J. Xin cảm ơn !
    Link video :

...
  2. Soo Bio

Soo Bio Thành viên cấp 2

Cái này bạn vọc Proshow 1 hồi là ra thôi à. :D
  3. Sup_a10

Sup_a10 Mới đăng kí

Proshow ko có =.,=
  4. Soo Bio

Soo Bio Thành viên cấp 2

Sặc. K có thì google. Thiếu gì. :|
  5. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

mò thật kĩ từ bản pr show 4.5 trở lên rồi hãy bảo là ko có nhé,.đó toàn là hiệu ứng cơ bản của pr show
    chỉ có tốc độ nhanh hơn thì có thể thiết lập.
  6. Sup_a10

Sup_a10 Mới đăng kí

@Soo bio : Theard này chính là google của người sau
    @ Đoilơ: Đã nói rằng mình mò ko ra tức là mình chịu mới lên đây hỏi, cứ nói mồm túm cả nắm thì sao mình biết được. Bạn biết thì hướng dẫn cụ thể cho mình đi :)
  7. tuanpro

tuanpro Thành viên cấp 2

Dùng phần mềm proshow producer,add ảnh vào các slide,rồi chọn bôi đen tất cả các slide đó,chuột phải chọn randonmize->zoom thôi.
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Bạn bảo trong đây chính là google của người sau vậy bạn đã xem qua cái box này chưa,.đã có topic hướng dẫn đầy đủ mà,.khi bạn dự sẽ tập làm proshow thì bạn đã lên google search các bài hướng dẫn về proshow để xem chưa,.youtube cũng có nhiều video hướng dẫn mà :-?

Ủng hộ diễn đàn