Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thánh cờ

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Ngựa Hoang Gemini, 15/3/13.

Lượt xem: 4,239

1. Sun

Sun Mới đăng kí

chuẩn, xong tối tối anh em mình lên đàm đạo :3
  2. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

cứ lấy 2 xe bắt chết con tốt đỏ luôn, nó đi trước cũng có chiếu bí ngay được đâu
  3. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Lúc tốt 4 xuống chiếu thì tướng nó ăn lên chứ sao, rồi tốt 6 qua 5 để chiếu :) Tướng mà nó ko lên thì lại càng chết =))
  4. ttgl_17

ttgl_17 Thành viên cấp 1

Tình hình là huề cờ @@ Đánh đập 1 hồi bên Xanh chắc còn: 1 Mã, 3 Chốt ( nằm cuối bàn cờ, chỉ còn được đi ngang :)) ) Đỏ hên thì trụ lại được con Chốt. Rồi 2 bên...ngó nhau =))
    Ngựa Hoang Gemini thích bài viết này
  5. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Vãi =))
    sun_writer thích bài viết này
  6. ttgl_17

ttgl_17 Thành viên cấp 1

Sao bác lại Vãi :">
  7. Ngựa Hoang Gemini

Thế cờ 2 bên ngó nhau của bác đấy =))
    Mình tham khảo nhiều nguồn thì xanh thắng, nếu mà cứu Mã thì cũng toi hết gần cả bàn. Nhưng cuối cùng xanh vẫn thắng :">
  8. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Cái này hồi trước tớ giải rồi.
    Có cách này mới nghĩ ra mà hay hơn, bỏ tướng quân đen rồi đi đánh tiếp :))
    ttgl_17Ngựa Hoang Gemini thích bài viết này.
  9. Ngựa Hoang Gemini

^:)^ Thím này Thánh cờ nè =))
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  10. ttgl_17

ttgl_17 Thành viên cấp 1

Tại em ngó 1 hồi thì thấy bên Xanh còn mỗi con Mã ( đám còn lại bị con Chốt đỏ nó cảm tử rồi :))) là có khả năng công, còn 3 con Chốt thì coi như phế rồi :)). Mà nếu cù cưa, dây nhợ thì con Tướng đỏ cứ ở 6 mà đi lên xuống thì Mã xanh có bắt bằng niềm tin =)).
  11. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Em cũng chơi thế rồi đó bác, có nước đi ở trên kìa :) bác nào cứ nói là đen thắng thì cho em cái nước đi =))
    ttgl_17 thích bài viết này
  12. ttgl_17

ttgl_17 Thành viên cấp 1

Em vừa ngó lại mấy cmt trước, đã thấy nước đi của bác. Em cũng đi giống thế :)) Bắt tay cái nào =))
  13. TAURUS

TAURUS Thành viên cấp 1

đỏ thắng bằng niềm =)))
  14. Goat

Goat Mới đăng kí

Đỏ thua rõ rồi @@ . tàn sát kiểu j cũng còn 2 con tốt lụt vs 1 con mã . quây 1 lúc là bắt đc tốt đỏ @@

Ủng hộ diễn đàn