Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thắc mắc] Ai cs6 có autosave như word hay không ???

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi lenm, 19/3/14.

Lượt xem: 32,321

1. chinh29

chinh29 Thành viên cấp 2

Cả Ai lẫn Ps đều có chức năng tự động lưu file khi ng dùng đóng phần mềm bất ngờ nhé. Như chiều qua trên cty mình có thằng bạn nó đá nhầm cái dây điện, tưởng mất cái tài liệu Ai mà khi bật máy lên vẫn còn file recovery
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

vanhaodesign: Cái đó nó chỉ là plugin nhắc nhở tự động hiện lên bảng save cho ta khi đang làm việc. Còn nếu dùng hàng tính phí thì lại khác.z

P/s: Từ phiên bản Illustrator CC 2015 trở lên đã tích hợp tính năng tự động sao lưu giống Photoshop ở CS6.
  3. 9bokeh

9bokeh Thành viên cấp 2

Em không biết sao nhưng em đang làm thì tắt máy xong em bật Ai lên thì những gì em đang làm vẫn còn nguyên, mà Ai Cs6 lúc tắt đi nó toàn hỏi có clear clipboard không chắc là nó có lưu tạm thời cho mình rồi.
    Nhưng em tắt máy bằng tay nhé mà chỉ lưu file lần đầu rồi làm tiếp mà ko save tiếp
  4. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

Hấp myyyy.
    Có bác nào biết auto save 1 cách đơn giản không?. chỉnh mình với. xem một số bình luận nhưng vẫn không hiểu, Dùng Action thì nó hơi rác rối/
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

duypv2742: Đọc bình luận #22 và tự tìm hiểu!
  6. kunnguyen686

kunnguyen686 Mới đăng kí

Bác nào có cách gì không ạ e cũng mới bị treo vẽ cả buổi xong treo ko lưu đc gì mất hết :(
  7. Panda191

Panda191 Thành viên cấp 2

các bác tham khảo hen

Ủng hộ diễn đàn