Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thắc mắc] Cách đặt hiển thị layer color fill và gradient fill trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi solo55789, 21/2/17.

Lượt xem: 4,812

1. solo55789 Thành viên cấp 2

Nhờ các chuyên gia giải ngố hộ, làm cách nào để có thể hiển thị được layer solid color/gradient field như phía bên trái hình dưới đây? mình tạo layer color hay gradient toàn ra kiểu như bên phải, nhìn không được gọn gàng và hơi choán vị trí khi xử lý nhiều layer

...
  2. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Bác chuột phải phải khoảng trống trong cái vùng các layer đó, không phải chuột phải vào layer nha. Phần Thumbnail ý, bác chọn cái nào bác cảm thấy vừa ý nhất :). Tiết kiệm được kha khá.
    Không biết mình nói đúng ý bác ko :D
  3. solo55789

solo55789 Thành viên cấp 2

ducuong233 không phải bác ơi, ý mình là làm sao để có thể hiển thị chỉ một khung vuông nhỏ như ở bên trái á, mình mở 2 file cùng lúc mà file của người ta thì hiển thị theo cách đó được còn file mình tạo thì lại không, mò không ra cách mới phải hỏi, format hiển thị đều là small thumbnail mà

4. ducuong233

:( Cái này em cũng chịu à. Lần la từ nãy chưa hiểu nó nằm ở đâu :D
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Lạy chúa tôi để Hiển thị nhỏ mà nó còn to đùng như vậy là thế nào!? Thớt upl cả 2 files đó mình xem nào?? Hoặc reset lại Ps?
  6. solo55789

7. ducuong233

Không ổn một tí nào. Nhất là phần tay áo và phần vòng 2 -_- hiện tại nó đang bị dính chung trên 1 ảnh. Có thể cắt riêng 2 nền ra được không.
    Phần nền và text đang để hơi nhạt, cho về ghi đen và hơi sáng chút. :D
  8. solo55789

ducuong233 :v text nhặt màu từ background làm luôn đó mà, nên nhìn nó vậy, làm xong không có lưu file cho phần preview nên k có chỉnh đc lại đâu, cả đống file nặng máy. còn tay áo và thân áo tách ra rồi mà bác, không có dính mà, mình làm layer riêng từng mảnh, có thêm cái full dress cho những người lười thôi, bác muốn làm cho ok thì xài từng mảnh tay áo & thân trước thân sau là đc.

còn vụ hiển thị nhỏ như ở đầu bài mình nêu thì có hiện được khi down về không bác?
  9. ducuong233

Mình đang check cái ảnh thứ 4 và ảnh cuối, nhầm là phần bắp tay và phần ngực đang chung nền :D
  10. solo55789

ducuong233 ý là sao bác, cái hình thì tùy cái mình làm theo full dress hoặc từng mảnh để xem thôi mà, còn file mockup là mình tách ra hết toàn bộ rồi
  11. ducuong233

Ý mình là, họa tiết phần ngực và phần bắp tay nó đang hiển thị chung 1 hoa văn, nói thế nào nhẻ, phần bông hoa đó, làm sao nó thành 1 bông hoa được vì kiểu gì nó cũng khác mà -_- Chẳng biết diễn tả kiểu mô.
  12. solo55789

ducuong233 nó là cái phần full dress mình nói đó bác, 1 số người không đủ siêng và muốn nhìn cho đẹp thì có thể áp thiết kế lên cái smart object full dress luôn thì nó sẽ ra kiểu như hình 4, còn người làm tỉ mỉ thì cứ làm từng mảnh cho nó đúng kiểu, vậy thôi :v

Ủng hộ diễn đàn