Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Thắc mắc) chỉnh hình bàn tiệc?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi bill kute, 24/11/14.

Lượt xem: 2,840

1. bill kute Mới đăng kí

Chào các bác..em mới tập tành chơi ảnh và cũng mạnh dạn nhận xô chụp tiệc. Nhưng không biết các bước chỉnh ảnh tiệc ntn cho đẹp mắt người xem. Em đang xài màn hình CRT Dell 2007 nhưng không hiểu sao đã chỉnh đúng sáng nhưng khi lap rữa ra thì lại tối, màu sậm hơn...Không biết phải tùy chỉnh màu sắc màn hình ntn cho phù hợp? Mong các bác giúp e....cảm ơn trc ạ

...
  2. Chì Than

Chì Than Thành viên cấp 1

Chỉnh cái màn hình cũng mất công lắm bạn. Bạn chỉnh kiểu gì ? Biết chỗ lab đó rửa hình tối và sậm thì dặn họ rửa ... sáng hơn, còn không thì tự bạn trừ hao, làm hình ... cho sáng hơn.
  3. thenam

thenam Thành viên cấp 1

bạn ra lab bảo họ in cho 1 tấm nguyên bản (ko chỉnh màu và sáng tối) được file test màu hàng ngày càng tốt, mang về điều chỉnh lại màn hình bằng cách:
    mở file đã in bằng PTS
    vào Control Panel/ Adobe Gamma
    chỉnh bảng màu và độ sáng tối giống như file ảnh đã in thử
    và lưu lại thông số với 1 tên khác (khi thoát khỏi Gamma là yêu cầu lưu lại)
    chỉnh được màn hình giống với ảnh mẫu thì lần sau mang ra Lab in yêu cầu họ in nguyên bản không chỉnh màu
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/11/14
    bill kuteChì Than thích bài viết này.
  4. bill kute

bill kute Mới đăng kí

cảm ơn a thenam nhiu nhiu ạ...a cho e hỏi xíu nữa dc ko ạ...chỉnh hình bàn tiệc thì mình dùng những công cụ gì để hình sáng đều và trong nét ạ?
  5. thenam

thenam Thành viên cấp 1

Hiện em đang chụp loại máy ảnh của hãng nào? chụp đèn Flash chính diện hay chụp đèn hắt trần nhà?
    em vào email. thenam255@gmail.com , anh sẽ gửi cho em bộ Actions chuyên chỉnh màu ảnh chụp dịch vụ #bill kute
    bill kute thích bài viết này
  6. bill kute

bill kute Mới đăng kí

cam on a nhiu lam ạ
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn