Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Thắc Mắc ] Chút thắc mắc về vấn đề lồng tiếng + quảng cáo trên truyền hình vài năm gần đây

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Ctrl+Alt+Del, 31/5/14.

Lượt xem: 2,211

1. Ctrl+Alt+Del Thành viên cấp 1

Như trên ạ.
    Chả là em có 2 thằng em năm nay mới học cấp 1 mê xem phim hoạt hình lắm. mẹ em cũng chiều , ngày nào cũng youtube cho nó vài bộ phim. Trước thì không vấn đề gì nhưng mấy dạo gần đây thấy thi thoảng chúng nó toàn chọ chọe vài từ miền nam hay miền trung hay gì gì đó ( xin lỗi các bác trong nam với trung trước nha ). NGHE NÓ CHỐI TAI LẮM [-( [-( ... Giá bảo ngọt hẳn như mấy em miền tây :x hay bay bổng thơ mộng như Huế 8-> thì em không nói. Đằng này nó lại... hdgsdhfksnbciweuh kjwdh kjfhkjsdhf8-}8-}8-}8-} .... Tìm hiểu qua thì hóa ra bọn nó học theo phim với tv trên truyền hình các bác ạ.. nói mãi nó không sửa, chả nhẽ cấm nó xem phim với tv..
    Em hết cách mới lên đây hỏi các bác nhà mình
    1 CÓ BÁC NÀO BỊ NHƯ MẤY THẰNG EM EM KHÔNG ?
    2 TẠI SAO QUẢNG CÁO VỚI PHIM TRUYỀN HÌNH LẠI CỨ THUÊ LỒNG TIẾNG KIỂU MIỀN NAM VẬY ?( biết là ngọt nhưng ngọt quá tiểu đường chắc luôn).
    TÓM LẠI LÀ EM THẮC MẮC LẮM .. :-L:-L:-L:-L
    P/S : mấy bác nam với trung đừng gạch đá.. em xin lỗi trước rồi, tính lên voz hỏi nhưng bên đấy mấy mod đang đến tháng hay sao ý.. ngày nào cũng có vài thằng ra đảo nên thôi :O:O:O

...
  2. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

1. Tớ qua cấp 1 rồi nên ko bị như thằng em của bạn.
    2. Quảng cáo do miền nam sản xuất thì không nói giọng miền nam chứ qua miền bắc thuê người lồng tiếng nói giọng miền bắc à.
    ờ mà bên voz trong dấu [] hay là chữ gì ấy nhỉ.
  3. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Thì quảng cáo thì nó phải "làm quá" một tí chứ, bác cũng nói giọng miền nam ngọt đấy thôi, ngọt thì nó mới nói cho ngọt thêm :D
    mà cũng có mấy clip hài diễn viên miền nam bắt chước giọng bắc mà, nghe cũng vui

Ủng hộ diễn đàn