Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thắc mắc] - Hỏi về kích thước của banner trên Iphone ?!?!

Chủ đề thuộc danh mục 'Thiết kế ứng dụng điện thoại - Mobile Apps' được đăng bởi T.I, 26/4/14.

Lượt xem: 5,850

1. T.I Mới đăng kí

Có thể không đúng box nhưng mình thấy cũng liên quan đến mobile nên sẵn hỏi luôn. Chuyện là mình đang làm cái banner quảng cáo để coi trên iphone, mà mình không biết là mình sẽ phải chọn kích thước như thế nào trên photoshop, chọn theo độ phân giải của màn hình iphone (1136 x 640) hay là theo kích thước màn hình? và nếu chọn thì ở mục DPI thì chọn là bao nhiêu? khách hàng kêu làm theo kích thước 3,5cm x 1,5cm, mình nghĩ là người ta đo theo kích thước thật (chắc đo bằng thước), nhưng mình không biết chọn chỉ số như thế nào phù hợp để coi trên iphone, cảm ơn rất nhiều.

...
  2. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Boo MinaHummingbirds thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn